Khai thuế TNDN tạm tính trong Ct xây dựng

• Thread starter quye
  • Ngày gửi
Q

quye

Guest
7/5/09
1
0
0
ha dong - ha noi
Công ty mình là công ty xây dựng mới thành lập. Và đặc thù là xây dựng nên khi chưa nghiệm thu thì không xuất hóa đơn, nên quý này doanh nghiệp mình báo lỗ nhiều hơn doanh thu cua quý. Nhưng bác thuế bảo không chấp nhận như vậy. Mình đã giải thích do chi phí QLDN thì tháng nào cũng kết chuyển rồi.
mà công trình chưa nghiệm thu nên mới lỗ như vậy, nhưng bác thuế cứ bảo mình về làm lại.Vậy có quy định nào bắt buộc lỗ không được lớn hơn doanh thu không cả nhà.
Đ/c : quyenlan81@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranhungcct

Guest
9/12/07
58
0
0
54
Bình Thuận
thường khi khai thuế TNDN tạm tính, cơ quan thuế hầu như không chịu tạm tính lỗ, phải có lãi ( hơi ép DN). Bạn nên khai theo mẫu 1B, lấy đại một tỉ lệ lãi nào đó nhân với doanh thu , làm sao cho lãi một chút để có thuế là được, khai lỗ thuế bị dị ứng liền, phiền cho mình lắm

V

vaonghekt568

Guest
26/10/09
4
0
0
42
ha noi
theo minh ban nen de tat ca bang khong het khi bao cao thue TNDN tam tinh. nhu the se tot cho ca minh va ca quan thue. Minh vua bao cao thue TNDN tam tinh quy 3 nhu the vi cong ty minh cung moi thanh lap giong cty ban ma.

T

THAONGUYENXANH1308

Guest
29/10/09
1
0
0
long an
đó chỉ là thuế TNDN tạm tính mà cuối năm còn quyết toán lại

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
thường khi khai thuế TNDN tạm tính, cơ quan thuế hầu như không chịu tạm tính lỗ, phải có lãi ( hơi ép DN). Bạn nên khai theo mẫu 1B, lấy đại một tỉ lệ lãi nào đó nhân với doanh thu , làm sao cho lãi một chút để có thuế là được, khai lỗ thuế bị dị ứng liền, phiền cho mình lắm

bên mình lỗ thì báo cáo lỗ thôi, ch71 biết làm sao được. bên mình báo lỗ 2 quý rồi đâu có sao??

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA