Hoá đơn mua vào tự khai 2 lần làm sao đây

• Thread starter xuanptl
  • Ngày gửi
X

xuanptl

Guest
7/8/09
3
0
0
An Giang
Các bạn ơi! giúp mình với mình có hoá đơn mua vào "tự khai báo" khi kho mình nhập hàng là ngày 26/07/2009 mình đã kê khai rồi nhưng không có chứng từ và đến ngày 28/07/2009 mình lại kê khai 1 lần nửa để có chứng từ chi trả cho khách hàng ( Phiếu nhập kho, Phiếu mua hàng, Phiếu chi) cuối tháng mình không kiểm tra lại nên bây giờ mình mới phát hiện ra là tự kê khai 2 hoá đơn (hoá đơn không chịu thuế) vậy như thế mình phải làm sao cho chứng từ hợp lệ đây và khi cơ quan thuế kiểm tra mình có vi phạm gì không, mình có bị phạt là gian lận không! các bác ơi vì thời gian này là tháng 07 nên mình mong các bác giúp mình với Địa chỉ emial: Pham_lexuan9999@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranhungcct

Guest
9/12/07
58
0
0
54
Bình Thuận
chuyện nhập nhầm thì bình thường thôi, điều chỉnh lại, hóa đơn không có khấu trừ thuế GTGT đầu vào thì có gì mà sợ, nếu có GTGT đầu vào mà khai 2 lần làm tăng số thuế đầu vào được khấu trừ thì làm tờ khai điều chỉnh lại liền, để lâu phải nộp phạt nộp chậm.

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Các bạn ơi! giúp mình với mình có hoá đơn mua vào "tự khai báo" khi kho mình nhập hàng là ngày 26/07/2009 mình đã kê khai rồi nhưng không có chứng từ và đến ngày 28/07/2009 mình lại kê khai 1 lần nửa để có chứng từ chi trả cho khách hàng ( Phiếu nhập kho, Phiếu mua hàng, Phiếu chi) cuối tháng mình không kiểm tra lại nên bây giờ mình mới phát hiện ra là tự kê khai 2 hoá đơn (hoá đơn không chịu thuế) vậy như thế mình phải làm sao cho chứng từ hợp lệ đây và khi cơ quan thuế kiểm tra mình có vi phạm gì không, mình có bị phạt là gian lận không! các bác ơi vì thời gian này là tháng 07 nên mình mong các bác giúp mình với Địa chỉ emial: Pham_lexuan9999@yahoo.com
bác này liều thật,ko có hoá đơn đầu vào lấy đâu ra thôg tin mà bạn khai:015:

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
mình phải làm sao cho chứng từ hợp lệ đây và khi cơ quan thuế kiểm tra mình có vi phạm gì không, mình có bị phạt là gian lận không!
Phát hiện sai lúc nào thì điều chỉnh ngay lúc đó. Mình đâu có tư tưởng gian lận gì mà lo bị phạt là gian lận?
Làm ít sai ít, làm nhiều sai nhiều, không làm không sai.
Chúc bạn thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA