Quỹ khen thưởng phúc lợi

• Thread starter thieuhong
  • Ngày gửi
T

thieuhong

Guest
2/5/08
1
0
1
38
thanhhoa
Chào cả nhà, em có vấn đề mong được cả nhà giúp đỡ.
Cty em năm 2006 có tổ chức cho NV đi chơi và lấy HD9 về, sau đó được kế toán định khoản"
Nợ 431
có 111
có người chỉ em là chuyển qua TK 138 nhưng em ko biết xử lý sao cả.
Nhưng cty em theo BC thì từ trước tới nay làm ăn lỗ, không thể trích lập quỹ khen thưởng được. Bây giờ em sử dụng phần mềm thì khi lên bảng CD tài khoản bên nợ 431 không chịu
Vậy bây giờ em phải giải quyết vấn đề này thế nào đây? Mong được các bậc tiền bối giúp đỡ
Giả sử không sử dụng phần mềm thì em phải xử lý nó thế nào đây?
hepl me!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Chào cả nhà, em có vấn đề mong được cả nhà giúp đỡ.
Cty em năm 2006 có tổ chức cho NV đi chơi và lấy HD9 về, sau đó được kế toán định khoản"
Nợ 431
có 111
có người chỉ em là chuyển qua TK 138 nhưng em ko biết xử lý sao cả.
Nhưng cty em theo BC thì từ trước tới nay làm ăn lỗ, không thể trích lập quỹ khen thưởng được. Bây giờ em sử dụng phần mềm thì khi lên bảng CD tài khoản bên nợ 431 không chịu
Vậy bây giờ em phải giải quyết vấn đề này thế nào đây? Mong được các bậc tiền bối giúp đỡ
Giả sử không sử dụng phần mềm thì em phải xử lý nó thế nào đây?
hepl me!!!!!!!!

he he, cái nì thì có phần mềm hay ko phần mềm thì cũng potay.com thui bạn à, thực chất TK 431 bạn có gì đâu mà trích??? mà sao bi giờ bạn hỏi hạch toán chứng từ 2006 thì làm sao đây?
Nếu sửa chỉ có thể đưa vào hạch toán chi phí để rồi cho các bác Thuế + kiểm toán vào làm rồi bóc ra, lúc đó xin được tý nào thì xin thôi.
Công ty mình cũ cũng dính vào trường hợp này, cho công nhân đi nghỉ mát nhưng báo cáo đi học tập kinh nghiệm ở các tỉnh bạn, cãi nhau với Kiểm toán mãi cuối cùng bị bóc 50% ( nếu ... )
Việc này tùy thuộc vào công tác tiếp đoàn của CQ bạn thế nào thôi, mình không nói được nhưng chuyện đó ở đây vì không được phép.
Chúc bạn làm tốt nghiệp vụ này

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA