giãn nộp thuế TNND tạm tính.....

• Thread starter vitxinhbobo
  • Ngày gửi
V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
các bạn cho mình hỏi.hôm 19 đi nộp tờ khai mình mới biết đc giãn nộp thuế TNDN tạm tính. tháng này mình ko ghi dòng xin giãn nộp thuế TNDN tạm tính vào tờ khai thì mình cứ đi nộp tiền thuế bình thường ư?(đến 30 tháng này hết hạn phải ko?). ko ghi gì vào tờ khai thì có đc xét giãn nộp ko vậy? nếu ghi thì ghi như thế nào hả các bạn? thời hạn giãn nộp thuế là bao nhiêu?mình mới đi làm nên ko biết cập nhật thông tin.mong các bạn chỉ bảo!cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
các bạn cho mình hỏi.hôm 19 đi nộp tờ khai mình mới biết đc giãn nộp thuế TNDN tạm tính. tháng này mình ko ghi dòng xin giãn nộp thuế TNDN tạm tính vào tờ khai thì mình cứ đi nộp tiền thuế bình thường ư?(đến 30 tháng này hết hạn phải ko?). ko ghi gì vào tờ khai thì có đc xét giãn nộp ko vậy? nếu ghi thì ghi như thế nào hả các bạn? thời hạn giãn nộp thuế là bao nhiêu?mình mới đi làm nên ko biết cập nhật thông tin.mong các bạn chỉ bảo!cảm ơn nhiều!
- Bạn vào mục tư vấn thuế-thuế TNDN trên diễn đàn mọi người đã đưa lên nhiều văn bản hướng dẫn về vấn đề này bạn ạ.

M

Mai Binh

Guest
23/12/08
6
0
0
Hà Nội
Bạn tìm thông tư số 03/TT-BTC ngày 13/01/2009 nhé.
Thời hạn doanh nghiệp được giãn nộp thuế

Thuế tạm tính quý 1-2009
Chậm nhất 29-1-2010

Thuế tạm tính quý 2-2009
Chậm nhất 29-4-2010

Thuế tạm tính quý 3-2009
Chậm nhất 30-7-2010

Thuế tạm tính quý 4-2009
Chậm nhất 29-10-2010.

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT

Bạn có thể xin thay tờ khai vừa rồi được mà bạn.

D

DungVu

Guest
23/2/09
19
0
0
37
TpHCM
Mình nhớ là đâu phải xin đâu! mà ban hành giống như là cho phép qua tới năm 2010 mới đóng lun rồi mờ.........Có điều không biết chính xác lắm thời hạn thôi!^^

Sửa lần cuối:
N

ngotau84

Guest
8/1/09
2
0
1
Ha Noi
Các bác làm ơn cho e hỏi,mình có thể xin giãn nộp thuế nhưng tờ khai thuế vẫn phải nộp đúng ngày à?hic

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Gửi bạn mẫu kê khai giảm và giãn thuế TNDN

Đính kèm

• pHU LUC GIAM 30(1).doc
    23 KB · Lượt xem: 23
ghet_that

ghet_that

Cao cấp
9/4/05
371
48
28
42
vietnam
nộp báo cáo thì được giãn thêm 4 ngày kể từ ngày hết hạn nộp báo cáo :004: do: chỉ có mức phạt chậm nộp từ 5 ngày trở lên, chưa có quy định phạt chậm nộp báo cáo 4 ngày.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA