Sổ quản lý công việc kiểu Explore

• Thread starter ChinhMuongLa
  • Ngày gửi
C

ChinhMuongLa

Guest
22/11/08
4
0
0
Mường La, Sơn La
Tặng các bạn mẫu sổ quản lý kiểu Explore (quản lý thư mục).

Hướng dẫn sử dụng:
Bạn muốn mở mục nào thì kích đúp chuột vào mục đó (mục nhỏ hơn sẽ hiện ra) và ngược lại muốn đóng thì kích đúp chuột vào mục lớn (ô bên trái phía trên) - giống như đóng mở thư mục.

Muốn xem toàn bộ bảng tính bạn nhấn Ctrl + A và chọn Format > Row > Unhide

Muốn thêm dữ liệu bạn chú ý nhập đúng quy định: dữ liệu cấp sau phải cách cấp trước 2 cột, 1 dòng (như Thêm1, Thêm2, Thêm3 trong file) và sau khi nhập xong phải kích đúp vào mục gốc để định dạng lại bảng tính.

Bạn có thể Ctrl + A và xoá toàn bộ đường kẻ sau đó kích đúp vào mục gốc (ô Huyện Mường La) xem điều gì sẽ xảy ra.

Các bạn cải tiến thêm cho phù hợp với công việc của mình nhé.

Đính kèm

• SoQuanLy.rar
    31.8 KB · Lượt xem: 297
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lanvnmelody

Guest
8/1/10
3
0
0
Hà Nội
Tặng các bạn mẫu sổ quản lý kiểu Explore (quản lý thư mục).

Hướng dẫn sử dụng:
Bạn muốn mở mục nào thì kích đúp chuột vào mục đó (mục nhỏ hơn sẽ hiện ra) và ngược lại muốn đóng thì kích đúp chuột vào mục lớn (ô bên trái phía trên) - giống như đóng mở thư mục.

Muốn xem toàn bộ bảng tính bạn nhấn Ctrl + A và chọn Format > Row > Unhide

Muốn thêm dữ liệu bạn chú ý nhập đúng quy định: dữ liệu cấp sau phải cách cấp trước 2 cột, 1 dòng (như Thêm1, Thêm2, Thêm3 trong file) và sau khi nhập xong phải kích đúp vào mục gốc để định dạng lại bảng tính.

Bạn có thể Ctrl + A và xoá toàn bộ đường kẻ sau đó kích đúp vào mục gốc (ô Huyện Mường La) xem điều gì sẽ xảy ra.

Các bạn cải tiến thêm cho phù hợp với công việc của mình nhé.

cảm ơn bạn , mình đang cần cái sổ này

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA