chi phí của tháng 5, 6 có được cộng vào chi phí quý 3???

  • Thread starter TLX
  • Ngày gửi

1736 lượt xem

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
540
17
18
Góc phố dịu dàng
công ty mình mới thành lập từ tháng 5/2009, tháng 5 và tháng 6 có phát sinh chi phí nhưng quý 2 công ty mình không làm tờ khai thuế TNDN tạm tính. Vậy khoản chi phí của tháng 5 và tháng 6 có được cộng vào chi phí của quý 3 ko?
 
P

phamhuynh

Trung cấp
24/6/09
242
1
0
Ninh Thuận
công ty mình mới thành lập từ tháng 5/2009, tháng 5 và tháng 6 có phát sinh chi phí nhưng quý 2 công ty mình không làm tờ khai thuế TNDN tạm tính. Vậy khoản chi phí của tháng 5 và tháng 6 có được cộng vào chi phí của quý 3 ko?
Đáng lẽ quý 2 bạn phải làm thuế TNTT chứ, bây giờ quý 3 chỉ là T789 thôi bạn ah, theo mình bạn nên làm quý 2 T56 và quý 3 nộp cùng lúc luôn đi, tránh mấy bác thuế nhòm ngó. Thân
 
hoalan_chi

hoalan_chi

Thành viên thân thiết
công ty mình mới thành lập từ tháng 5/2009, tháng 5 và tháng 6 có phát sinh chi phí nhưng quý 2 công ty mình không làm tờ khai thuế TNDN tạm tính. Vậy khoản chi phí của tháng 5 và tháng 6 có được cộng vào chi phí của quý 3 ko?
úi,1 quý là gồm có 3 tháng,và theo quy định thì 3 tháng phải làm tạm tính quý mặc dù nó ko phát sinh,và tờ khai tháng nào ra tháng đó.Làm gì có chuyện cộng dồn 5 tháng thành 1 quý.Bạn nên làm tờ tạm tính quý 2 để nộp đi.Coi chừng phạt nặng:036:
 
TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
540
17
18
Góc phố dịu dàng
Đáng lẽ quý 2 bạn phải làm thuế TNTT chứ, bây giờ quý 3 chỉ là T789 thôi bạn ah, theo mình bạn nên làm quý 2 T56 và quý 3 nộp cùng lúc luôn đi, tránh mấy bác thuế nhòm ngó. Thân
làm như thế thì tức là mình nộp chậm đúng ko? có bị thuế bắt bẻ gì ko nhỉ?
 
hoalan_chi

hoalan_chi

Thành viên thân thiết
nghị định 98/2007 xử phạt VPHC về thuế
[FONT=&quot]Điều 9. Xử phạt đối với hành vi chậm nộp hồ sơ khai thuế so với thời hạn quy định[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ 05 đến 10 ngày.[/FONT]
[FONT=&quot]2. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 10 đến 20 ngày.[/FONT]
[FONT=&quot]3. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 20 đến 30 ngày.[/FONT]
[FONT=&quot]4. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 4.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 30 đến 40 ngày.[/FONT]
[FONT=&quot]5. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 40 đến 90 ngày.[/FONT]
[FONT=&quot]6. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế quy định tại Điều này bao gồm cả thời gian gia hạn nộp hồ sơ khai thuế quy định tại Điều 33 của Luật Quản lý thuế. [/FONT]
[FONT=&quot]7. Không áp dụng các mức xử phạt quy định tại Điều này đối với trường hợp được gia hạn nộp thuế theo quy định của pháp luật quản lý thuế.[/FONT]
 
P

phamhuynh

Trung cấp
24/6/09
242
1
0
Ninh Thuận
làm như thế thì tức là mình nộp chậm đúng ko? có bị thuế bắt bẻ gì ko nhỉ?
Bạn cứ nộp đi, càng sớm càng tốt, khi nào thuế hỏi thì làm giải trình vì cty mới thành lập....nên....:004:Thân
 
P

phankimnuong

Sơ cấp
14/1/09
49
0
0
32
Thanh Xuân -, Hà Nội
Nguyên văn TLX:"làm như thế thì tức là mình nộp chậm đúng ko? có bị thuế bắt bẻ gì ko nhỉ?"

Bạn cứ làm và nộp bình thường ko sao đâu công ty mới thầnh lập mà ko có vấn đề gì đâu, lần sau rút kinh nghiệm nhé chúc bạn thành công
 
TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
540
17
18
Góc phố dịu dàng
ui cha, mình lo quá, ngày mai đi nộp tờ khai thuế TNDNTT và tờ khai thuế TNCN, nhưng mà mình phải nộp của cả quý II. Không biết sẽ như thế nào với mấy bác nhà thuế đây. Lo quá, lo quá. Có ai ở Hoàn Kiếm không, hay ở đâu cũng ok, giúp mình lấy lại bình tĩnh với!:wall::wall::wall:
 

Thành viên trực tuyến

  • Châu Nguyễn24
  • Phần mềm BRAVO
  • nguoiconxunui
  • nguyenvy321

Xem nhiều