Chi phí tiếp khách bao nhiêu là vừa

• Thread starter Dungghetghe
  • Ngày gửi
S

soncienco8

Guest
4/3/10
22
0
0
44
Tan Thanh
Thông tư đó mình đọc rồi, không nói đến đơn vị phụ thuộc nên mình chưa rõ.
Trích thông tu 130 2.19. Phần chi quảng cáo, tiếp thị, khuyến mại, hoa hồng môi giới; chi tiếp tân, khánh tiết, hội nghị; chi hỗ trợ tiếp thị, chi hỗ trợ chi phí, chiết khấu thanh toán; chi báo biếu, báo tặng của cơ quan báo chí liên quan trực tiếp đến hoạt động sản xuất, kinh doanh vượt quá 10% tổng số chi được trừ; đối với doanh nghiệp thành lập mới là phần chi vượt quá 15% trong ba năm đầu, kể từ khi được thành lập. Tổng số chi được trừ không bao gồm các khoản chi khống chế quy định tại điểm này; đối với hoạt động thương mại, tổng số chi được trừ không bao gồm giá mua của hàng hoá bán ra;

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chuot99

Sơ cấp
2/3/10
5
0
1
ha noi
Thường thường tối thấy bên xây lắp thì chỉ được khoảng 5% trên tổng doanh thu thôi, làm gì đến 10%.
Hay là bên thương mại thì như thế?

S

soncienco8

Guest
4/3/10
22
0
0
44
Tan Thanh
Chi phí vượt định mức, chi phí vượt khung 10% thì vẫn được coi là chi phí chỉ không đưa vào chi phí hợp lý để xác định thuế TNDN phải nộp có đúng không các bạn.

M

mungle

Sơ cấp
10/3/10
7
0
0
37
Binh Duong
Chi phí tiếp khách có phải là mời khách hàng đi nhậu,cà phê rồi lấy hóa đơn xong đưa vào chi phí hả bà con?Giám đốc mình thường đi nhậu với khách nhưng đem hóa đơn lẻ về nên mình không đưa vào chi phí.Vậy có cách nào để đưa vào chi phí hợp lý không bà con.Tư vấn giùm mình với nhé!

H

Hoang Trong Tan

Sơ cấp
11/12/08
4
0
0
39
Kimduong Unghoa HaNoi
chi phí mà nhiều như vậy thì không ổn lắm. Nhưng cũng phải xem tổng chi phí của cty bạn cả năm là bao nhiêu đã thì mới bít là nhiều hay ít.

S

sweet78

Guest
22/12/08
1
0
0
Tp.HCM
Chi phí nhà thầu thì như thế nào các bạn nhỉ:wall::wall::wall:

D

Dungghetghe

Trung cấp
26/9/09
111
0
0
HCM
Ðề: Chi phí tiếp khách bao nhiêu là vừa

Công ty mình vừa quyết toán thuế xong, CP tiếp khách chưa đến 10% nhưng công ty lỗ nó vẫn xuất toán những hóa đơn tiếp khách trên 1 triệu, bực mình quá

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA