giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước...

• Thread starter vitxinhbobo
  • Ngày gửi
V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
Các bạn ơi cho mình hỏi với! trong giấy nộp tiền vào NSNN có mục " Mã chương", "Mã ngành KT", " Mã NDKT", " Kỳ thuế". Mấy mục đó lấy thông tin ở đâu để điền vào hả các bạn? Cty nào cũng giống nhau hay như thế nào vậy các bạn? Tháng này mình phải đi nộp thuế thu nhập DN tạm tính(vì mình quên ko ghi dòng xin gia hạn vào tờ khai) thì điền vào mấy mục đó như thế nào vậy? Giúp mình với!cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các bạn ơi cho mình hỏi với! trong giấy nộp tiền vào NSNN có mục " Mã chương", "Mã ngành KT", " Mã NDKT", " Kỳ thuế". Mấy mục đó lấy thông tin ở đâu để điền vào hả các bạn? Cty nào cũng giống nhau hay như thế nào vậy các bạn? Tháng này mình phải đi nộp thuế thu nhập DN tạm tính(vì mình quên ko ghi dòng xin gia hạn vào tờ khai) thì điền vào mấy mục đó như thế nào vậy? Giúp mình với!cảm ơn nhiều!

Hiện tại, nếu bạn làm lại tờ khai TNDN vẫn còn kịp mà (nếu muốn gia hạn).
Bạn xem mục lục ngân sách sẽ rỏ hoặc KBNN sẽ cho bạn biết.
Nếu nộp TM tại kho bạc thì giấy nộp tiền KB sẽ làm cho bạn (vì nó có thêm phần bảng kê các loại tiền nộp).

V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
Hiện tại, nếu bạn làm lại tờ khai TNDN vẫn còn kịp mà (nếu muốn gia hạn).
Bạn xem mục lục ngân sách sẽ rỏ hoặc KBNN sẽ cho bạn biết.
Nếu nộp TM tại kho bạc thì giấy nộp tiền KB sẽ làm cho bạn (vì nó có thêm phần bảng kê các loại tiền nộp).

bạn ơi mình vẫn chưa hiểu việc xin gia hạn nộp nó có lợi gì. chỉ lợi mỗi là ko phải nộp tiền thuế ngay thôi hả bạn?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
bạn ơi mình vẫn chưa hiểu việc xin gia hạn nộp nó có lợi gì. chỉ lợi mỗi là ko phải nộp tiền thuế ngay thôi hả bạn?

Thường thì ai cũng muốn chiếm dụng vốn, chẳng mấy khi NN cho mình chiếm dụng thì cứ chiếm dụng. Tiền vào kho rồi khó lấy ra, nếu như cuối năm quyết toán DN bị lỗ thì số tạm nộp đó... oan quá !

N

nguyenhai2587

Guest
29/10/09
1
0
0
Đống Đa, Hà Nội
ban ơi dowload giấy nộp tiền vào ngân sách nhà nước sao khó thế mình dowload mãi ko đc

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA