hơp lý hoá đơn để được khấu trừ

• Thread starter luong loan
  • Ngày gửi
L

luong loan

Guest
26/9/09
24
0
0
hà nội
Các Anh Chị ơi giúp em với : Cty em có một HD tri giá là 133 tr nhưng mà trước khi lấy hoá đơn thì xếp em đã tạm ứng cho họ bằng tiền mặt là 50 tr rồi, số tiền còn lại thì em đã chuyển khoản qua ngân hàng cho họ rồi , vậy bây giờ khoản 50 tr đã tạm thanh toán bằng tiền mặt thì em phải xử lý thế nào để đuợc khấu trừ đây ah! mong các Anh Chị giúp đỡ e với , em cảm ơn các anh ,chị ah!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
đã chuyển bằng TM 50tr thì 50tr đó ko được khấu trừ rồi.Chỉ có cách em nhờ khách hàng đưa 50tr lại cho cty và cty đi chuyển khoản 50tr đó lại cho họ.Đồng thời chỉnh sửa lại Hợp đồng:"Thời gian thanh toán từ ngày nào đến ngày nào"phù hợp với lần thanh toán 50tr đợt sau này.Vậy mới được khấu trừ.
Chúc em may mắn:015:

L

luong loan

Guest
26/9/09
24
0
0
hà nội
Cảm ơn Chị Hoalan Chi ! Em đa nhờ họ chuyển trả lại rồi nhưng họ không đồng ý, với lại bên em cũng không đồng ý chuyển khoản cho họ số đã tạm ứng rồi thế mới là khó cho em đó chị ah!

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Cảm ơn Chị Hoalan Chi ! Em đa nhờ họ chuyển trả lại rồi nhưng họ không đồng ý, với lại bên em cũng không đồng ý chuyển khoản cho họ số đã tạm ứng rồi thế mới là khó cho em đó chị ah!
Vậy em cứ theo luật mà làm,sếp hỏi vì sao ko được khấu trừ thì em đưa TT129/BTC và CV 10220 ra cho sếp đọc.Chẳng còn cách nào để được khấu trừ thuế 50tr đó cả đâu em!

Sửa lần cuối:
D

duonghoanglong

Guest
20/1/09
1
0
0
mongcai
theo tớ thỏa thuận với họ chuyển khoản tiếp 50 triệu nữa rồi lấy lại bằng tiền mặt, hoặc trước khi chuyển yêu cầu họ cắt séc trước rồi tự mình đi rút tiền về

H

hanlethi

Sơ cấp
19/9/09
5
0
0
hai phong
50 trieu cua ban thi ko co cach giai quyet nao ca. Phai chap nhan ko duoc khau tru phan ay thui.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA