Nộp thừa thuế TNCN quý 3

• Thread starter uni
  • Ngày gửi
U

uni

Trung cấp
27/4/09
82
0
0
Hà Nội
Cho em hỏi có phải thuế TNCN tính theo thời điểm chi trả đúng không ạ?
Công ty em chi trả lương tháng 9 vào ngày 3 tháng 10 nhg em đã lỡ kê khai phần thuế TNCN này vào tờ khai quý 3 và cũng nộp vào kho bạc mất rồi.
như thế tức là đáng nhẽ cái này phải kê khai quý 4 và nộp quý 4 nhg em làm nó vào quý 3 mất rồi. có sao không ạ :026:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhung84

Sơ cấp
4/11/07
34
1
8
39
Tp. Pleiku - Gia Lai
Công ty em chi trả lương tháng 9 vào ngày 3 tháng 10 nhg em đã lỡ kê khai phần thuế TNCN này vào tờ khai quý 3 và cũng nộp vào kho bạc mất rồi.
như thế tức là đáng nhẽ cái này phải kê khai quý 4 và nộp quý 4 nhg em làm nó vào quý 3 mất rồi. có sao không ạ :026:

bạn làm lại tờ khai điều chỉnh của quý III, bỏ phần chi trả lương đó ra và nộp cho cơ quan thuế, không sao đâu. Nhưng mà nên làm sớm, còn tiền nộp thừa thì cứ để đó bữa sau nộp ít lại thôi:1luvu:

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
- Bạn có thể bù trừ vào kỳ sau được, nhưng bạn có phải tạm ứng tiền túi của bạn ra không đấy?

U

uni

Trung cấp
27/4/09
82
0
0
Hà Nội
aaaaaaaaaa may quá em vừa hỏi lại rồi vì sếp đi vắng chưa ký tờ giấy nộp tiền vào ngân sách nên tiền chưa đi ra ngoài ạ :angel:
Mà có phải là trước khi hết hạn nộp tờ khai quý 3 là 30/10 thì em vẫn được nộp tờ khai thay thế không ạ? Tức là làm lại tờ khai chính thức ý ạ. chứ còn nếu bổ sung thì em không thấy có phần ghi giảm đi như thế nào cả

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
aaaaaaaaaa may quá em vừa hỏi lại rồi vì sếp đi vắng chưa ký tờ giấy nộp tiền vào ngân sách nên tiền chưa đi ra ngoài ạ :angel:
Mà có phải là trước khi hết hạn nộp tờ khai quý 3 là 30/10 thì em vẫn được nộp tờ khai thay thế không ạ? Tức là làm lại tờ khai chính thức ý ạ. chứ còn nếu bổ sung thì em không thấy có phần ghi giảm đi như thế nào cả
- May rồi, bạn làm TK thay thế, KK lại để thay TK đã nộp vì còn thời gian mà

U

uni

Trung cấp
27/4/09
82
0
0
Hà Nội
Hihi như vậy chính xác là lương tháng 9 chi trả trong tháng 10 phải kê khai vào tờ khai quý 4 đúng không ạ?
anh chị làm ơn cho em hỏi khi nào hết hạn nộp tờ khai thay thế ạ. vì sếp đi vắng. lại đau khổ rồi

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Hihi như vậy chính xác là lương tháng 9 chi trả trong tháng 10 phải kê khai vào tờ khai quý 4 đúng không ạ?
anh chị làm ơn cho em hỏi khi nào hết hạn nộp tờ khai thay thế ạ. vì sếp đi vắng. lại đau khổ rồi
- Tính thời điểm chi trả mà, TK quý chậm nhất ngày 30 của tháng đầu quý sau ( ngày cuối tháng)

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA