thu-chi kinh doanh: hạch toán Hoạt động kinh doanh trong đơn vị HCSN

• Thread starter leaveout
  • Ngày gửi
L

leaveout

Guest
15/7/09
4
0
0
34
Hanoi
tình hình là nhóm tụi em phải làm một bài thảo luận thuyết trình (+ làm bài tập để thuyết minh) thu chi kd về hạch toán Hoạt Động Kinh Doanh trong đơn vị HCSN. Thế nên mọi người nếu có tài liệu bài tập hay về phần này thì giúp tụi em với. Bất cứ cái gì liên quan đến bài thuyết trình và tất ả những gì liên quan đến môn học Kế toán công này mong mọi người cứ góp ý.

À nếu các bạn nào cũng đang học môn kế toán công và làm về đề tài này có tài liệu gì thì share nhé
hòm thư của tụi mình : ktcnhom3@gmail.com

Thanks trước :1luvu:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

leaveout

Guest
15/7/09
4
0
0
34
Hanoi
vậy là không ai quan tâm đến vấn đề này :|

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
tình hình là nhóm tụi em phải làm một bài thảo luận thuyết trình (+ làm bài tập để thuyết minh) thu chi kd về hạch toán Hoạt Động Kinh Doanh trong đơn vị HCSN. Thế nên mọi người nếu có tài liệu bài tập hay về phần này thì giúp tụi em với. Bất cứ cái gì liên quan đến bài thuyết trình và tất ả những gì liên quan đến môn học Kế toán công này mong mọi người cứ góp ý.

À nếu các bạn nào cũng đang học môn kế toán công và làm về đề tài này có tài liệu gì thì share nhé
hòm thư của tụi mình : ktcnhom3@gmail.com

Thanks trước :1luvu:
Không phải là không ai quan tâm vấn đề này mà là các em đưa ra một câu hỏi quá chung chung. Theo mình trong quá trình làm thuyết trình có vướng mắc gì ở những vấn đề cụ thể thì đưa ra cho mọi người cùng tham gia ý kiến, chứ với một câu hỏi như trên thì cũng không biết tham gia như thế nào cả.
Thân :015:

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
nếu bạn học chuyên ngành về kế toán thì việc thảo luận đề tài trên lớp, nhóm nên tự tìm hiểu sách vở tài liệu, văn bản hướng dẫn thì hay hơn là mượn tài liệu của người khác để chép, vừa nâng cao được kiến thức cho mình

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
nếu bạn học chuyên ngành về kế toán thì việc thảo luận đề tài trên lớp, nhóm nên tự tìm hiểu sách vở tài liệu, văn bản hướng dẫn thì hay hơn là mượn tài liệu của người khác để chép, vừa nâng cao được kiến thức cho mình
Đồng ý. Định thanks mà không hiểu cái nút thankss của mình nó đi chơi ở đâu rồi nên đành viết vào đây ...

@ leaveout: Trong quá trình làm bài, gặp vấn đề gì thì đưa ra cho cả nhà cùng tham gia với nhé ... :015:

M

minhthiephtd

Guest
28/10/09
2
0
1
39
Hà Nội
chào cả nhà! mình đang làm ở Liên Đoàn Cầu Mây Việt Nam.đơn vị là HCSN.nhưng một năm có một số giải diễn ra mà lại liên quan đến hợp đồng của nhà tại trợ mình nên sử dụng hình thức ghi sổ kế toán nào thì hợp lý . hình thức nhật ký chứng từ thì có thể hiện hết không nhỉ
mình muốn tham khảo ý kiến của mọi ngưòi một chút để quyết định lập sổ kế toán
xin cảm ơn !

L

leaveout

Guest
15/7/09
4
0
0
34
Hanoi
Không phải là không ai quan tâm vấn đề này mà là các em đưa ra một câu hỏi quá chung chung.

ý bọn em là hỏi cái khung sườn để làm phần thảo luận đó.
bởi vì bọn em cũng không biết làm thế nào cho tốt cả,
tuần vừa rồi thảo luận rồi. hjx.
bọn em chia làm thành 2 phần chính là
thu ngân sách
chi ngân sách, đầu tư tài chính, chứng khoán...

đa số là chép từ chuẩn mực và từ sách của trường tài chính ra.
ngoài ra thì làm thêm vài bài mẫu nữa

bạn nào mà sau này gặp phải đề này hi vọng sẽ làm tốt hơn.
à, có một số file trong hòm thư có lẽ sẽ không dùng tới nữa. các bạn tham khảo thì cứ dùng tự nhiên nhé
gmailacc: ktcnhom3
pass: ketoancong

chúc thành công.

T

tangbangchim832

Guest
27/2/10
2
0
0
thái bình
kế toán trong doanh nghiệp sản xuất nông nghiệp

mình đang đọc về kế toán trong doanh nghiệp sản xuất nông nghiệp mà thấy khó hiểu, các khoản chi phí rất rắc rối
bạn nào biết chỉ cho mình với.
thanks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA