số liệu bàn giao?

• Thread starter trungthanh1985
  • Ngày gửi
T

trungthanh1985

Guest
14/10/09
21
0
0
38
ha nam
em mới vào nghề mong cả nhà giúp đỡ. chả là chỗ em sắp có chị nghỉ sinh nên bàn giao cho em số liệu. nhưng em không biết cần phải nhận những số liệu nào? kiểm tra xem họ có làm sai gì không? chị ý làm về kế toán nội bộ, liên quan đến thu chi tiền, Ngaan hàng, kho quỹ, ... hầu như là tất mọi việc. trừ mỗi việc kê khai thuếl là công ty em thuê ngoài thôi. công ty em dùng phần mềm augest các chị nhé. cứu em với huhu....:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ncdungkt

Trung cấp
18/11/03
117
2
0
44
Quận Long Biên - TP Hà Nội
khó gì đâu em. Trước hết em cần xác định ngày bàn giao số liệu giữa hai người. Từ ngày đó em chốt sổ quỹ, sổ tiền gửi ngân hàng, chốt số dư tất cả các TK tồn kho: vật tư, CCDC, HH; bàn giao TS, hao mòn,...Cuối cùng em lập biên bản bàn giao số liệu, công việc kế toán rồi em và chị đó ký tên vào, có kế toán trưởng, thủ quỹ cùng ký vào đó là được rồi.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Bàn giao quan trọng nhất là chốt số liệu kế toán, in sổ phát sinh ra ký vào đấy.
Rồi bàn giao giấy tờ sổ sách hiện có, liệt kê hết ra, sau này mất mát còn biết đường mà truy.
Tiền nong thì phải kiểm kê, kê từng loại tiền ra tổng là bao nhiêu, ký nhận vào biên bản.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA