Kê sai mã số thuế của người mua?

• Thread starter embe2211
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
E

embe2211

Sơ cấp
18/9/09
24
0
1
Hà Nội
Các anh chị ơi, e buồn quá. E có cái MST của người mua bị kê sai mà hum trc e nộp rùi giờ mí phát hiện ra. E phải làm sao bi h?
E mới đi làm đc hơn tháng, tháng trc đã kê nhầm 1 cái hoá đơn rùi nhưng nộp sớm nên đi nộp lại là đc. Lần này em ko biết làm sao...huhu. Em hậu đậu quá...giúp e mới!:wall::wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Các anh chị ơi, e buồn quá. E có cái MST của người mua bị kê sai mà hum trc e nộp rùi giờ mí phát hiện ra. E phải làm sao bi h?
E mới đi làm đc hơn tháng, tháng trc đã kê nhầm 1 cái hoá đơn rùi nhưng nộp sớm nên đi nộp lại là đc. Lần này em ko biết làm sao...huhu. Em hậu đậu quá...giúp e mới!:wall::wall::wall:

Bạn nên làm tờ khai bổ sung lại,chắc phải chịu phạt thôi,lần sao nhớ làm cẩn thận hơn tý nhé!.Chúc thành công.

E

embe2211

Sơ cấp
18/9/09
24
0
1
Hà Nội
Huhu...E hỏi đứa bạn nó bảo bây giờ làm lại nộp vẫn được có phải không ạ? Nếu phải điều chỉnh thì các anh chị hướng dẫn giúp em với!!!

LELAN ANH

LELAN ANH

Trung cấp
27/7/09
109
1
0
42
Hà Nội

Theo như mình hiểu thì nếu bạn kê khai sai thì phần mềm HTKK thuế sẽ không cho bạn in tờ khai đâu. Chắc chắn phần mềm sẽ báo lỗi khi bạn ghi lại thông tin và in tờ khai đó. Bạn xem lại tờ khai của bạn đi. nếu đúng là sai thì có lẽ cái phần mềm bạn đang dùng có vấn đề rùi. hoặc là bạn vẫn kê khai đúng đó. Hy vọng là bạn không bị sai.

E

embe2211

Sơ cấp
18/9/09
24
0
1
Hà Nội
Vâng.e cũng nghĩ đến là phần mềm bị lỗi. Bởi vị trong giai đoạn e đang nhập em lưu vào rồi khi quay ra Đóng nó lại bắt lưu lần nữa.
Em đã kiểm tra kỹ lại rồi chị ạ. Trong bảng kê hoá đơn bán ra, không hiểu sao lại có mã số thuế của người mua chính là MST của công ty em. Mà khi nhập vào em phải biết chứ.Không hiểu sao nó lại sai như vậy nữa???

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
bạn kiểm tra kỹ rồi nếu phần mềm đang dùng ko có vấn đề thì bạn làm sai .bây giưò bạn làm lại tờ khai của tháng đó nộp vẫn đc mà lấy tờ cũ về.vì bạn làm sai điều chỉnh lại nên ko sơn nộp muộn đâu mình nghĩ ko bị phạt đâu bạn cứ làm đi nhé

E

embe2211

Sơ cấp
18/9/09
24
0
1
Hà Nội
Hihi...Thanks mọi người nhé! Tháng trước e làm được rùi nhưng bận quá nên hnay mới ghé diễn đàn viết ra đây chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người luôn.
E lên thuế được các anh chị hướng dẫn nếu điều chỉnh lại sau ngày 20 thì phải phôtô tờ kê khai đầu tiên và tờ mình làm sai, sau đó làm công văn kê chỗ sai và xin điều chỉnh lại kẹp vào bản đúng nộp cho họ là xong. Trước ngày 20 thì chỉ cần nộp lại mỗi bản đúng là được.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA