Xin chỉ giúp em

• Thread starter kimhoa
  • Ngày gửi
K

kimhoa

Guest
24/5/05
13
0
0
HN
Em sắp ra trường và đã được nhận vào 1 công ty cổ phần với công việc kế toán tổng hợp. Em hơi run. Không biết thực tế công việc này thế nào. Có Anh Chị nào đã làm phần việcnàythì chỉ giúp em với. Xin hãy chỉ cho em những tài liệu cần nghiên cứu để lam được công việc đó
Em xin chân thành cảm ơn.
E Hoa

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

suongdemtv

Trung cấp
15/4/04
120
0
0
Truy cập trang
hi bạn, mình cũng giống bạn, vừa mới tập tễnh đi làm dù chưa tốt nghiệp. Tùy theo từng công ty mà khối lượng của công việc kế toán tổng hợp sẽ được quy định rõ. Nhưng nhiệm vụ chủ yếu, cơ bản nhất về kế toán là phải tổng hợp số liệu kế toán trong tháng của công ty để lên các báo cáo kế toán tổng hợp cũng như lên các báo cáo thuế hàng tháng. Mình nghe mọi người bảo cv kế toán tổng hợp không phức tạp vì không phải xử lý các hóa đơn, chứng từ gì hết cả nên bạn không phải lo lắng gì lắm đâu, cứ yên tâm mà thực hiện công việc cho chính xác là được. Còn néu ngòai kế toán tổng hợp ra bạn phải kiêm cả những nhiệm vụ khác nữa thì có thể khác đi một tý.
Chúc bạn vui !

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
kimhoa nói:
Em sắp ra trường và đã được nhận vào 1 công ty cổ phần với công việc kế toán tổng hợp. Em hơi run. Không biết thực tế công việc này thế nào. Có Anh Chị nào đã làm phần việcnàythì chỉ giúp em với. Xin hãy chỉ cho em những tài liệu cần nghiên cứu để lam được công việc đó
E Hoa
Cứ mạnh dạn mà làm em ơi, ngoài KTT ở công ty em còn có các bạn khác ở web mà. Mọi người sẽ giúp em. Cộng đồng tạo nên sức mạnh mà

N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
21
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
kimhoa nói:
E Hoa
Đừng lo ngại quá, mình có người bạn không học chuyên ngành Kế toán, chỉ học 1 số học phần trong chương trình ĐH rồi học thêm lấy cái bằng KTT mà người ta vẫn làm được đấy. Bây giờ còn đang nhờ mình tìm giới thiệu để tuyển thêm nhân viên nữa chứ.

K

kimhoa

Guest
24/5/05
13
0
0
HN
Em cảm ơn các Anh Chị và các ban nhiều.
Em thấy tự tin hơn rồi.Rất mong nhận được sự chi bảo, hỗ trợ của các anh chị và các bạn.
Em chúc mọi nguời cùng hoàn thành tốt công việc kế toán được giao.

T

ThanhHoa1995

Guest
14/4/05
4
0
0
47
Tuyen Quang
Thực ra cũng không có gì thực sự phải run đâu KH ạ. Nhưng tại sao Công ty đó lại giao công tác kế toán tổng hợp cho một sinh viên mới ra trường? Theo mình KH nên cẩn thận trong mọi công việc, mọi nghiệp vụ và mọi tình huống có thể xảy ra trong công việc sắp tới. Chúc bạn thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA