đánh giá lại tài sản cố định

• Thread starter vitcon1
  • Ngày gửi
V

vitcon1

Guest
23/10/09
35
0
0
hanoi
[/FON
Chào các anh chị!
Em là thành viên mới gia nhập diễn đàn. Em đang là sinh viên năm thứ 3 hệ cao đẳng trường Học viện Ngân Hàng, khoa kế toán kiểm toán, nên còn rất nhiều kiến thức em nắm chưa vững. Mong các anh chị chỉ bảo giúp em!
Hôm nay em có một thắc mắc:
"Khi nào thì phải đánh giá lại tài sản cố định?"
Rất mong các anh chị giải đáp giúp em.
Em xin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ncdungkt

Trung cấp
18/11/03
117
2
0
44
Quận Long Biên - TP Hà Nội
Đánh giá lại TSCĐ trong các trường hợp:
1. Khi có quyết định của nhà nước về đánh giá lại TS
2. Khi thực hiện cổ phần hoá doanh nghiệp nhà nước
3. Khi chuyển đổi hình thức sở hữu doanh nghiệp
4. Khi thanh lý, nhượng bán TS
5. Khi góp vốn liên doanh, liên kết
.....

H

hannghiem

Guest
20/5/10
3
0
0
35
hà nội
vậy hệ số đánh giá lại tài sản cố định là tính trên giá trị còn lại hay tính trên nguyên giá

N

nguyenmysenkhtc

Guest
9/10/09
3
0
0
36
Kon Tum
vậy hệ số đánh giá lại tài sản cố định là tính trên giá trị còn lại hay tính trên nguyên giá

Khi bạn tiến hành đánh giá lại TSCĐ thì đánh giá trên giá trị còn lại chứ ko phải nguyên giá.

Trường hợp bạn đánh giá lại nhiều loại TSCĐ và có giá trị lớn thì tốt nhất bạn nên thuê TĐGiá

X

xuandmc

Guest
4/6/10
1
0
0
ha noi

hệ số đánh giá lại TSCD đ][cj tính trên giá trị còn lại của TSCD đó

D

danhthuyhd

Sơ cấp
8/5/10
10
0
0
43
Hải Dương
Theo mình thì khi đánh giá lại TSCĐ họ sẽ căn cứ và giá thực tế trên thị trường và giá trị còn lại của tài sản. Tuy nhiên nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố ví dụ như khi mang tài sản đi góp vốn một cây bút cũng có thể có trị giá hàng trăm triệu nếu hai bên đồng ý...

nalethanh88

nalethanh88

Cao cấp
9/3/10
244
7
18
Lâm Đồng
[/FON
Chào các anh chị!
Em là thành viên mới gia nhập diễn đàn. Em đang là sinh viên năm thứ 3 hệ cao đẳng trường Học viện Ngân Hàng, khoa kế toán kiểm toán, nên còn rất nhiều kiến thức em nắm chưa vững. Mong các anh chị chỉ bảo giúp em!
Hôm nay em có một thắc mắc:
"Khi nào thì phải đánh giá lại tài sản cố định?"
Rất mong các anh chị giải đáp giúp em.
Em xin cảm ơn!

Đánh giá lại tài sản trong trường hợp cty bạn dùng tài sản cố định đem góp vốn:015:

H

hang399

Sơ cấp
2/5/10
6
0
0
38
bac giang
anh chị nào có mẫu quyết định bán xe ô tô và trich trước chi phí CCDC giúp em với!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA