Doanh thu bị đẩy lên hạch toán thế nào?

• Thread starter 1234567890
  • Ngày gửi
1234567890

1234567890

Guest
25/2/09
221
7
0
HCM
Mình làm trong lĩnh vực hotel, có vấn đề này xin hỏi ý kiến mọi người:

B dẫn A đến hotel của mình đặt tiệc, giá trị 800d, theo policy của hotel thì B sẽ được hoa hồng 5%, sau khi sử dụng tiệc xong, A muốn bên mình xuất hoá đơn đẩy giá trị 1000d, biết rằng mỗi hoá đơn của hotel khi xuất ra thì sẽ theo công thức:
tổng tiền thanh toán = (đơn giá * SL *5% service charge)*5% VAT.

Nếu mình ko đẩy giá thì lần sau khách ko đến nữa. Mong các bạn tư vấn giúp mình cách làm & trong sổ kế toán phải hạch toán thế nào cho hợp lý? Thứ nhất là đẩy giá cho A, thứ hai là hoa hồng cho B

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
Mình làm trong lĩnh vực hotel, có vấn đề này xin hỏi ý kiến mọi người:

B dẫn A đến hotel của mình đặt tiệc, giá trị 800d, theo policy của hotel thì B sẽ được hoa hồng 5%, sau khi sử dụng tiệc xong, A muốn bên mình xuất hoá đơn đẩy giá trị 1000d, biết rằng mỗi hoá đơn của hotel khi xuất ra thì sẽ theo công thức:
tổng tiền thanh toán = (đơn giá * SL *5% service charge)*5% VAT.

Nếu mình ko đẩy giá thì lần sau khách ko đến nữa. Mong các bạn tư vấn giúp mình cách làm & trong sổ kế toán phải hạch toán thế nào cho hợp lý? Thứ nhất là đẩy giá cho A, thứ hai là hoa hồng cho B

M

mitbo

Guest
28/9/09
3
0
0
hue
có ai cho ko ai cai gi đâu, từ 800-1000 thì bạn cứ thu của A 5% VAT, kê khai nộp thuế đầy đủ rồi.(Lưu hành nội bộ)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA