Kết chuyển cuối kỳ có nhất thiết phải kết chuyển thuế TNDN?

• Thread starter haiz
  • Ngày gửi
H

haiz

Sơ cấp
15/10/09
12
0
0
34
vietnam
xin hỏi người nhé:
Khi kết chuyển cuối kỳ có nhất thiết phải kết chuyển thuế thu nhập doanh nghiệp hay ko (trong trường hợp doanh nghiệp có lãi) nhưng trong đề bài ko có cho điều kiện là DN phải chịu bn % thuế TNDN.

Khóa học Quản trị dòng tiền
tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Cái đó bạn phải tự biết chứ. Lấy theo thuế TNDN hiện hành 25%

H

haiz

Sơ cấp
15/10/09
12
0
0
34
vietnam
mình cũng nghĩ thế nhưng khi làm bài trên lớp dù bài có lãi nhưng mình ko thấy cô mình tính thuế TNDN, minh thấy lạ nên hỏi lại cho chắc. Thank bạn nhé!

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
mình cũng nghĩ thế nhưng khi làm bài trên lớp dù bài có lãi nhưng mình ko thấy cô mình tính thuế TNDN, minh thấy lạ nên hỏi lại cho chắc. Thank bạn nhé!

Đề bài có yêu cầu xác định sồ thuế TNDN phải nộp khi có lãi thì tính ra,còn không thì thôi.

V

VuThi Ngoc

Sơ cấp
25/9/09
48
1
0
City
Ở trên lớp nếu ko thấy cô làm như thế thì em cứ thế mà làm.
Nhưng khi em đi làm nếu DN có lãi nhất thiết phải xác định số thuế TNDN phải đóng
Nợ 421/Có 3334
Mức thuế suất hiện hành là 25%. Riêng trong năm 2009 bạn được giảm trừ 30% để thực hiện kiềm chế lạm phát. Nếu DN mới thành lập thì được ưu đãi theo quy định của Luật thuế TNDN.

H

hoangphuong12b

Guest
24/10/08
6
0
0
37
TPHCM
Đấy là do cô bạn bỏ qua phần đó thôi, chứ nếu đúng quy trình thì bạn vẫn phải làm cái đấy.

T

thanthai

Guest
2/2/08
11
1
0
Hà Tây
Ở trên lớp nếu ko thấy cô làm như thế thì em cứ thế mà làm.
Nhưng khi em đi làm nếu DN có lãi nhất thiết phải xác định số thuế TNDN phải đóng
Nợ 421/Có 3334
Mức thuế suất hiện hành là 25%. Riêng trong năm 2009 bạn được giảm trừ 30% để thực hiện kiềm chế lạm phát. Nếu DN mới thành lập thì được ưu đãi theo quy định của Luật thuế TNDN.

Chi phí thuế TNDN ghi Nợ 821.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA