Có phải nộp tờ Khai TNCN 02/KK-TNCN ?

• Thread starter tryfriends
  • Ngày gửi
T

tryfriends

Sơ cấp
6/9/08
21
0
1
Vung Tàu
Chào cả nhà!
Dù diễn đàn mình thấy trao đổi nhiêu nhưng mình vẫn thắc mắc, Cty mình có 8 người, có HDLD lương tháng nhân viên 2.000.000, sêp 3.000.000 . Vậy mình có cần làm cái mầun/KK-TNCN nộp không? Mình mới lấy MST về, người nói nộp, người nói không cần nộp? Mình có đọc CV 2970/TCT-TNCN, nhưng không biết từ ngày đó tới đây TCT có ra thêm cái nào không nữa? Anh chị em nào biết chỉ giúp mình với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

saothangnam1984

Sơ cấp
17/12/08
11
0
0
Ha Noi
Chào cả nhà!
Dù diễn đàn mình thấy trao đổi nhiêu nhưng mình vẫn thắc mắc, Cty mình có 8 người, có HDLD lương tháng nhân viên 2.000.000, sêp 3.000.000 . Vậy mình có cần làm cái mầun/KK-TNCN nộp không? Mình mới lấy MST về, người nói nộp, người nói không cần nộp? Mình có đọc CV 2970/TCT-TNCN, nhưng không biết từ ngày đó tới đây TCT có ra thêm cái nào không nữa? Anh chị em nào biết chỉ giúp mình với!

Không phải làm báo cáo tháng nhưng vẫn phải làm theo quý bạn ah.

T

tryfriends

Sơ cấp
6/9/08
21
0
1
Vung Tàu
Vậy để ngày mai mình đi nộp tờ khai, nhưng mình vẫn thắc mắc.
CV 2970 ngày 20/7/2009 của TCT "Trường hợp trong tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế TNCN thì tạm thời chưa phải khai và nộp tờ khai cho cơ quan " ” Trường hợp hàng tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập có tổng số thuế thu nhập cá nhân đã khấu trừ theo từng loại tờ khai thấp hơn 5 triệu đồng thì tổ chức, cá nhân trả thu nhập được khai, nộp tờ khai theo quí. Thời hạn nộp tờ khai theo quý chậm nhất là ngày 30 của tháng đầu quí sau.”
Theo cái này thì không phải nộp đúng không? Hay là mình không hiểu CV? Mong cả nhà chỉ giúp!

connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
39
qn
minhf cũng như bạn, không phải nộp gì cả. hoir họ bảo chỉ làm quyết toán năm, nhưng cũng chưa biết làm thế nào

H

huethuong02

Guest
30/10/09
2
0
0
Nam Dinh
Chao ca nhà, cho em hoi tý, cty em moi thanh lap,lam to khai khau tru thue TNCN, muc luong dang ky khoang 1,2-1,5t/thang/1nguoi.em chi phai ke khai o muc 08 va 09 thoi ah???

behipdethuong

behipdethuong

Trung cấp
5/1/09
149
0
0
Hà Nội
minhf cũng như bạn, không phải nộp gì cả. hoir họ bảo chỉ làm quyết toán năm, nhưng cũng chưa biết làm thế nào

Vậy để ngày mai mình đi nộp tờ khai, nhưng mình vẫn thắc mắc.
CV 2970 ngày 20/7/2009 của TCT "Trường hợp trong tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế TNCN thì tạm thời chưa phải khai và nộp tờ khai cho cơ quan " ” Trường hợp hàng tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập có tổng số thuế thu nhập cá nhân đã khấu trừ theo từng loại tờ khai thấp hơn 5 triệu đồng thì tổ chức, cá nhân trả thu nhập được khai, nộp tờ khai theo quí. Thời hạn nộp tờ khai theo quý chậm nhất là ngày 30 của tháng đầu quí sau.”
Theo cái này thì không phải nộp đúng không? Hay là mình không hiểu CV? Mong cả nhà chỉ giúp!

Nộp ở Ba Đình thì họ bảo ko phát sinh ko cần nôp bạn ạ

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Tốt nhất các bạn lên CQT quản lý Cty mình mà hỏi để làm cho đúng chứ hỏi trên diễn đàn,mỗi người mỗi ý kiến khác nhau,đọc 1 hồi rối tung cả lên ->>cuối cùng chẵn biết làm sao luôn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA