Phiếu chi - Phiếu thu có phải đang ký ko ?

• Thread starter phuocbinh
  • Ngày gửi
P

phuocbinh

Sơ cấp
10/10/08
29
0
0
38
bình dương
Những loại hóa đơn chứng từ nào nếu dn tự in thì phải xin phép cơ quan thuế vậy các anh chị ? Phiếu thu chi mình có thể tự in theo ý của cty ko hay phải xin mẫu của cơ quan chức năng ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Phiếu thu - phiếu chi doanh nghiệp có thể tự in nhưng phải theo mẫu của Bộ Tài chính. Không cần đăng ký với cơ quan thuế.

P

phuocbinh

Sơ cấp
10/10/08
29
0
0
38
bình dương
Cty em làm theo qđ48, giờ em mang mẩu phiếu thi chi ra bất kỳ tiệm nào củng in được hay phải in ở cty in do cơ quan thuế chỉ định ? Phiếu thu khác với biên lai thu tiền ở điểm nào ? Trong trường hợp nào thì mình đóng dấu đỏ " Đã thu tiền" hoăc4 " Dã chi tiền" vì em thấy có chổ đóng còn có chổ họ đưa mình phiếu thu nhưng ko có đóng

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Cty em làm theo qđ48, giờ em mang mẩu phiếu thi chi ra bất kỳ tiệm nào củng in được hay phải in ở cty in do cơ quan thuế chỉ định ? Phiếu thu khác với biên lai thu tiền ở điểm nào ? Trong trường hợp nào thì mình đóng dấu đỏ " Đã thu tiền" hoăc4 " Dã chi tiền" vì em thấy có chổ đóng còn có chổ họ đưa mình phiếu thu nhưng ko có đóng
Nếu cty bạn không tự in theo mẫu thì bạn ra siêu thị mua về ghi vào,nếu đã thu hoặc chi tiền rồi thì bạn đóng đấu đỏ " Đã thu tiền" hoặc " Đã chi tiền",làm như vậy khi giấy qua các bộ phận hay tới khách hàng họ sẻ biết đã thu or chi khoản nào đó,nói chung làm cẩn thận tỷ mỉ thì sau này có chuyện gì xảy ra cũng dễ chối chiếu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA