kê khai thuế GTGT trên tờ khai như thế nào?

• Thread starter hado86
  • Ngày gửi
hado86

hado86

Trung cấp
30/10/08
66
0
0
ha noi
mọi người cho mình hỏi 1 chút: có nên kê vào bảng kê mua vào các giấy tờ sau không:( DN mình kê khai thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ):
+ biên lai thu phí trước bạ (khi mua ô tô)
+ hóa đơn bán hàng (hóa đơn bán hàng thông thường của bên bán tính thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp) thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dautayhd85

Guest
21/10/09
18
0
0
ha noi
mọi người cho mình hỏi 1 chút: có nên kê vào bảng kê mua vào các giấy tờ sau không:( DN mình kê khai thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ):
+ hóa đơn bán hàng (hóa đơn bán hàng thông thường của bên bán tính thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp) thanks!
Những biên lai, hoá đơn thông thường dùng để tính chi phí mà koo nhất thiết phải đưa vào bảng kê mua vào đâu bạn ah.

C

Chipmunks

Cô gái Tây Nguyên
9/9/04
62
1
8
39
BMT -TPHCM

Không cần kê khai đâu bạn. Hoá đơn nào có thuế mới cần kê khai.

C

chin su

Trung cấp
16/5/09
54
0
0
hoang mai
Nếu không có thuế thì bạn kê vào cũng được mà không kê cũng không sao bạn à. Theo mình thì cứ nên kê vào để tránh thất lạc mất HĐ mà không biết. Chúc thành công!

L

Luc van

Guest

cứ kê vào không ảnh hưởng gì cả. rồi đóng tập chứng từ tháng đó cho chắc ăn. khỏi bị thất lạc

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
1. Thuế trước bạ là 1 loại thuế khác với thuế GTGT, nó được hạch toán vào Nguyên giá TSCĐ => Không kê khai cái này vào tờ khai thuế GTGT.
2. Hoá đơn bán hàng thông thường bạn kê cũng được, mà không kê cũng chẳng sao.

Thân!

hado86

hado86

Trung cấp
30/10/08
66
0
0
ha noi
1. Thuế trước bạ là 1 loại thuế khác với thuế GTGT, nó được hạch toán vào Nguyên giá TSCĐ => Không kê khai cái này vào tờ khai thuế GTGT.
2. Hoá đơn bán hàng thông thường bạn kê cũng được, mà không kê cũng chẳng sao.

Thân!
cám ơn mọi người đã góp ý! chị kế toán trưởng thì bảo mình vẫn phải kê biên lai thu phí truớc bạ vào bình thường mai này thuế căn cứ vào đó để tính chi phí chịu thuế trong kỳ kinh doanh. thanks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA