Mua Hóa Đơn GTGT

• Thread starter vietsky
  • Ngày gửi
V

vietsky

Guest
19/10/09
7
0
0
TP.HCM
chào các anh chi!
khi thành lập công ty e chưa làm hsơ mua hóa đơn GTGT lần đầu vì chưa cần xuất.
bây giờ cty e cần xuất hóa đơn cho kh gấp trong tháng này mà giờ phải đợi 5ngày nữa mới có thể mua hđơn được.

mấy anh chị cứu e với. có cách nào lấy hđơn cho nhanh kg?
mình lấy Hóa đơn GTGT của công ty khác về ghi được không mấy anh chị? hihi cách này e nghi thôi hihi:dance2:

cứu vớt e! e nguyện theo anh chi suốt đới:036:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
chào các anh chi!
khi thành lập công ty e chưa làm hsơ mua hóa đơn GTGT lần đầu vì chưa cần xuất.
bây giờ cty e cần xuất hóa đơn cho kh gấp trong tháng này mà giờ phải đợi 5ngày nữa mới có thể mua hđơn được.

mấy anh chị cứu e với. có cách nào lấy hđơn cho nhanh kg?
mình lấy Hóa đơn GTGT của công ty khác về ghi được không mấy anh chị? hihi cách này e nghi thôi hihi:dance2:

cứu vớt e! e nguyện theo anh chi suốt đới:036:

Sao phải đợi đến 5 ngày nữa mới mua được vậy bạn.Muốn xuất hoá đơn phải đăng kí mua từ cục thuế chứ đâu phải muốn lấy hoá đơn của cty khác nào về xuất đâu bạn.

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city
Sao mà lấy hoá đơn của công ty khác viết khống cho khách được cơ chứ?? chả hiểu bạn nghĩ cái gì nữa???....
Nếu bạn làm đầy đủ hết thủ tục mua hoá đơn rồi mà cơ quan thuế vẫn chưa cấp hoá đơn cho bạn thì bạn kêu sếp bạn phong bì cho bọn họ cho nó nhanh, ban đầu công ty mình cũng như bạn vậy, loàng ngoằng hẹn hết ngày nọ đến ngày khác cuối cùng làm cách trên họ alo tới kêu hôm sau xuống lấy liền :004:

Lần sau đề nghị bạn không đưa ý kiến làm gia tăng tiêu cực lên công khai trên diễn đàn nữa nhé, nếu giúp nhau kiểu này, bạn nên vào hộp tin nhắn cá nhân.
Thân

U

UtLinh

Sơ cấp
24/9/09
2
0
0
HN
Em chào các anh chị!
Nhân tiện các anh chị cho em hỏi với ạ:Cty em Đăng kí ở tận Hà Đông nhưng bây giờ lại thuê Vp ở Gần trường ĐH Y Hà Nội.Vậy giờ em muốn đi mua hoá đơn ở tại Hà Nội thì cần những thủ tục gì và đi đến đâu để mua được ạ?
Lần đầu tiên em làm về Thuế mong anh chị giúp đỡ ạ!!!
Em cảm ơn.

V

vicam20

Trung cấp
3/11/09
106
0
16
thaibinh
thủ tục mua hoá đơn

các anh chị cho em hỏi với: công ty em mới thành lập đc 2 tháng bên quận hai bà trưng, nay chuyển sang bên quận đống đa đc 2 tháng thì mới làm thủ tục mua hoá đơn lần đầu.E lên thuế nộp hồ sơ đầy đủ thủ tục rùi thì cuối cùng gặp chị quản lý thuế chị ấy nói công ty thành lập đc mấy tháng rùi mà chưa hoạt động nên chị ấy ko nhận hồ sơ mua hoá đơn, chị ấy nói công ty không hoạt động mua hóa đơn để về bán hoá đơn à, thế mới khổ thực tế là công ty e hoạt động rùi nhưng trong tờ khai TGTGT thì lại kê khai chưa phát sinh hoạt động mua bán thế nên chị ấy cứ dựa vào đó để làm khó, tại trc kia ở quận hai bà trưng chị quản lý thuế bảo là nếu chưa có hóa đơn thì cứ kê khai chưa phát sinh hoạt động, sang bên này thì lại như vậy mỗi người một phách làm em ko bit phải thế nào. Mọi người giúp em với. e cảm ơn!

L

Luc van

Guest
Chào đồng hương!
bạn nói với chị ấy là bây giờ công ty e đến mua hoá đơn về để xuất cho khách hàng mà! (thể hiện có hoạt động)

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
các anh chị cho em hỏi với: công ty em mới thành lập đc 2 tháng bên quận hai bà trưng, nay chuyển sang bên quận đống đa đc 2 tháng thì mới làm thủ tục mua hoá đơn lần đầu.E lên thuế nộp hồ sơ đầy đủ thủ tục rùi thì cuối cùng gặp chị quản lý thuế chị ấy nói công ty thành lập đc mấy tháng rùi mà chưa hoạt động nên chị ấy ko nhận hồ sơ mua hoá đơn, chị ấy nói công ty không hoạt động mua hóa đơn để về bán hoá đơn à, thế mới khổ thực tế là công ty e hoạt động rùi nhưng trong tờ khai TGTGT thì lại kê khai chưa phát sinh hoạt động mua bán thế nên chị ấy cứ dựa vào đó để làm khó, tại trc kia ở quận hai bà trưng chị quản lý thuế bảo là nếu chưa có hóa đơn thì cứ kê khai chưa phát sinh hoạt động, sang bên này thì lại như vậy mỗi người một phách làm em ko bit phải thế nào. Mọi người giúp em với. e cảm ơn!

Tôi nghỉ là chỉ có sếp của "chị QL thuế" mới giúp được bạn!!!
Có khi CB thuế còn yêu cầu DN trình hoá đơn (đầu vào) mua hàng để chứng minh nữa kìa.
Nếu bạn có hoá đơn mua hàng thì trình ra cho CB thuế xem và nói là "mua hoá đơn về để xuất bán hàng mà DN đã mua vào" gấp.

thuyaline

thuyaline

Trung cấp
7/5/09
66
0
0
35
Vĩnh Phúc
Theo mình thì khi chuyển sang địa điểm mới bạn phải làm thủ tục chuyển địa điểm văn phòng.Sau đó bạn làm các thủ tục mua HĐGTGT, nếu lần đầu mua HĐ thì phải Giám Đốc đi làm hoặc GĐ uỷ quyền cho bạn mới làm đượcvì đây là lần đầu mà, còn từ lần sau trở đi bạn chỉ cần đem chưng minh thư nhân dân của bạn là mua được.
Còn trường hợp chị quản lý kia nói vậy là không đúng.vì trong thời gian đầu hoạt động các công ty chủ yếu là có HĐ đầu vào chứ ít khi có đầu ra nhưng vẫn phải làm thủ tục mua hoá đơn để sử dụng.thủ tục này làm cũng nhanh thôi bạn ah.hồi mình đi làm mất có 1h thôi, bạn nhớ mang theo con dấu của công ty và giấy giới thiệu+CMTND của bạn nhé.chúc bạn thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA