Đã nộp thuế môn bài nhưng chưa nộp tờ khai thì phạt ntn?

• Thread starter MDMTMP
  • Ngày gửi
levanton

levanton

Cao cấp
Số: 28 /2011/TT-BTC , ngày 28 tháng 02 năm 2011

Điều 15. Khai thuế môn bài........
Đối với người nộp thuế đang hoạt động kinh doanh đã khai, nộp thuế môn bài thì không phải nộp hồ sơ khai thuế môn bài cho các năm tiếp theo nếu không thay đổi các yếu tố làm thay đổi về mức thuế môn bài phải nộp.

- Trường hợp người nộp thuế có sự thay đổi các yếu tố liên quan đến căn cứ tính thuế làm thay đổi số thuế môn bài phải nộp của năm tiếp theo thì phải nộp hồ sơ khai thuế môn bài cho năm tiếp theo, thời hạn khai thuế chậm nhất là ngày 31/12 của năm có sự thay đổi.

3. Hồ sơ khai thuế Môn bài là Tờ khai thuế Môn bài theo mẫu 01/MBAI ban hành kèm theo Thông tư này.

Số: 156 /2013/TT-BTC , ngày 06 tháng 11 năm 2013
Điều 17. Khai thuế môn bài.
Điểm 2:
Đối với người nộp thuế đang hoạt động kinh doanh đã khai, nộp thuế môn bài thì không phải nộp hồ sơ khai thuế môn bài cho các năm tiếp theo nếu không thay đổi các yếu tố làm thay đổi về mức thuế môn bài phải nộp.

Như vậy các bạn xem lại thời điểm phải nộp tờ khai. kỳ thuế đề xem có bị phạt không nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
gac nha

gac nha

Sơ cấp
30/1/24
3
1
1
26
dạ cho em hỏi là em có nộp thuế môn bài trên thuế điện tử nhưng e lại quên nộp tờ khai trước, sau đó e có lập tờ khai vào ngày hôm sau nhưng thuế vẫn ghi nhận chưa nộp thuế môn bài ở phần tra cứu thì e có bị phạt ko ạ. em cảm ơn, e đang cần gấp ạ, Anh chị giúp e với ạ, e rối quá ko biết làm sao

gac nha

gac nha

Sơ cấp
30/1/24
3
1
1
26
Chậm nộp tờ khai thuế môn bài 2010

Mình đã nộp thuế môn bài 2010 vào kho bạc nhà nước thông qua ngân hàng. Tuy nhiên mình lại quên chưa nộp tờ kê khai thuế môn bài 2010. Cho mình hỏi mình có phải nộp thuế môn bài lần nữa không? Hay chỉ bị nộp tiền phạt do chậm nộp tờ khai thuế môn bài thôi?
bạn ơi v như trường hợp của bạn sau khi nộp bổ sung tờ khai có bị phạt và đóng lại khoản thuể mb 2010 đó ko ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA