Lấy hóa đơn GTGT của người bán

• Thread starter phuocbinh
  • Ngày gửi
P

phuocbinh

Sơ cấp
10/10/08
29
0
0
38
bình dương
Em đang học kế toán. Các anh chị cho em hỏi những loại chi phí như du lịch, giám đốc đi khám bệnh, ăn uống v.v... thì ko được đưa vào chi phí hợp lý xác định thuế TNDN vậy thì mình có cần yêu cầu bên bán xuất hđ GTGT ko ạ ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

gachip3

Cao cấp
30/8/08
380
1
0
ha noi
chi phí khám bệnh thì chịu, nps chỉ được tính trong bảo hiểm thôi
còn ăn uống có thể do tiếp khách, nội dung hoá đơn là tiếp khách
nhưng co smức nhất định trong cac loại chi phí này, bạn nên đọc luật thuế TNDN thì rõ hơn. Phí du lịch nếu kô phải công tác thì không được đâu

P

phuocbinh

Sơ cấp
10/10/08
29
0
0
38
bình dương
Vậy nếu những chi phí đó mình lấy hóa đơn GTGT về thì có được xem là thuế GTGT đầu vào để khấu trừ không ạ ví dụ như ăn uống, khám bệnh đó ? Hay thuế GTGT chỉ được khấu trừ cho hàng hoá mình mua vào và hàng bán ra thôi

V

VuThi Ngoc

Sơ cấp
25/9/09
48
1
0
City
Những khoản như thế này ko đựoc tính vào chi phí thì đương nhiên mình ko được khấu trừ thuế, vì vậy bạn ko nên lấy hoá đơn làm gì. Ngoại trừ lấy hoá đơn ghi chung chung: Tiếp khách.

H

hac phin

Guest
2/3/09
40
0
0
35
Hoai Duc,Ha Noi
Các khoản chi phí là hợp lý sẽ đươc
khấu trừ thuế VAT đầu vào nếu có còn nếu chi phí k hợp lý thì dù bạn có hóa đơn cũng k được khấu trừ đâu!

P

phuocbinh

Sơ cấp
10/10/08
29
0
0
38
bình dương
Vậy trong trường hợp như giám đốc cử trưởng phòng đi học nâng cao nghiệp vụ ? Tiền phí đi công tác bằng taxi, xe khách thì làm sao mình có được giấy tờ chứng minh ạ ?

P

pitsomit

Xấu trai nhất web
Vậy trong trường hợp như giám đốc cử trưởng phòng đi học nâng cao nghiệp vụ ? Tiền phí đi công tác bằng taxi, xe khách thì làm sao mình có được giấy tờ chứng minh ạ ?
Bạn muốn chứng minh j, đi xe khách thì đã có vé xe rồi, còn taxi bạn muốn chứng minh thì lấy hoá đơn thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA