Tốt nghiệp ĐH Kế toán: Nên học vb2 hay cao học?

• Thread starter Babylon
  • Ngày gửi
Babylon

Babylon

Guest
5/1/08
51
0
6
HCMC
www.sicd.com.vn
Chào anh chị,
Em có vấn đề nhỏ, mong anh chị đi trước giúp e chọn hướng đi phù hợp với công việc sau này. Em mới tốt nghiệp đại học chuyên ngành Kế toán kiểm toán (loại Khá), hiện e đã có 1 công việc kế toán, nói chung công việc tạm ổn. E muốn sau này gắn bó với nghề KT, tài chính hơn nữa phải có 1 vị trí nào đó trong 1 cty jống như CFO vậy. Do đó e muốn đầu tư 1 cách bài bản cho đường đi của mình. Ngoại trừ tiếng Anh, thì e nên học j thêm đây ạ?Hiện e muốn đăng ký học vb2 ngành Luật Kinh Doanh không biết có thể giúp gì cho e sau này ko ạ?Hay em nên đăng ký các lớp như CAT, ACCA, CFA? Mong anh chị cho e lời khuyên. Em cám ơn nhiều, chúc anh chị sức khỏe và thành đạt.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bushido_009

Guest
13/10/06
9
0
0
tphcm
Bạn này giống tớ nè.Đang tình học luật kinh doanh :004:.Không chừng mai mốt học chung lớp ý nhỉ:004:

Babylon

Babylon

Guest
5/1/08
51
0
6
HCMC
www.sicd.com.vn
Bạn này giống tớ nè.Đang tình học luật kinh doanh :004:.Không chừng mai mốt học chung lớp ý nhỉ:004:

Ủa vậy hả?"great mind meet" rùi,hehe.Mình đang tính học ở trường ĐH Kinh tế thế bạn đăng ký học ở rường nào vậy?

B

bushido_009

Guest
13/10/06
9
0
0
tphcm
Ủa vậy hả?"great mind meet" rùi,hehe.Mình đang tính học ở trường ĐH Kinh tế thế bạn đăng ký học ở rường nào vậy?

:beernow::beernow: Mình cũng tính đăng ký bên kinh tế nè.Khóa 13 đó.Tháng 1 này thi.Mà đang phân vân giữa ngành kinh doanh quốc tế với luật kinh doanh ne :wall: (Cao học học ko nổi :wall:)

Babylon

Babylon

Guest
5/1/08
51
0
6
HCMC
www.sicd.com.vn
:beernow::beernow: Mình cũng tính đăng ký bên kinh tế nè.Khóa 13 đó.Tháng 1 này thi.Mà đang phân vân giữa ngành kinh doanh quốc tế với luật kinh doanh ne :wall: (Cao học học ko nổi :wall:)

Vậy bạn đã đăng ký học ngành gì chưa vậy? Chắc mình đăng ký học Luật kinh doanh wá. Mình ko tính đổi nghề, vẫn iu kế toán - kiểm toán mà, nhưng học luật để bổ sung kiến thức thui. Nhưng vấn đề là nên học cao học lun hay học vb2 zây?Sao mình ko thấy bên UEH để chỉ tiêu từng ngành nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA