viết HDD cho nhà thầu

• Thread starter haigiang0
  • Ngày gửi
H

haigiang0

Guest
26/8/09
29
0
1
Ha Noi
cty em nhận thi công CT trần thạch cao, đầu vào em có các HD đỏ mua nguyên vật liêu chính như: tấm thạch cao,Khung trần chìm.Các vật liệu phụ như sơn tường,băng keo thì mua ngoài nhưng ko có HD đỏ.Tất cả các chi phí này đều ddc nêu trong dự toán công trình.Vậy khi viết HD đầu ra cho Công trình này em chỉ cần viết " thi công lắp đặt trần thạch cao " với tổng giá trị=tổng giá trị CT trong dự toán thì có được ko ah?hay là em phải liệt kê tất cả nguyên vật liệu chính, phụ trong bảng dự toán vao HD?
Giúp em gấp nhé cả nhà vì em sắp phải trả HD cho nhà thầu rùi!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Van Hong Thi

Van Hong Thi

Đệ nhất phiêu lưu
9/7/09
124
0
0
39
Phu Nhuan,tphcm
cty em nhận thi công CT trần thạch cao, đầu vào em có các HD đỏ mua nguyên vật liêu chính như: tấm thạch cao,Khung trần chìm.Các vật liệu phụ như sơn tường,băng keo thì mua ngoài nhưng ko có HD đỏ.Tất cả các chi phí này đều ddc nêu trong dự toán công trình.Vậy khi viết HD đầu ra cho Công trình này em chỉ cần viết " thi công lắp đặt trần thạch cao " với tổng giá trị=tổng giá trị CT trong dự toán thì có được ko ah?hay là em phải liệt kê tất cả nguyên vật liệu chính, phụ trong bảng dự toán vao HD?
Giúp em gấp nhé cả nhà vì em sắp phải trả HD cho nhà thầu rùi!!!!

Trong hoá đơn đầu ra bạn ghi "Thi công lắp đặt trần thạch cao" và tổng số tiền là được rồi không sao,nhưng phải kèm theo bảng phụ lục chi tiết hợp đồng có đóng dấu của cả 2 cty, lập 2 bảng mỗi bên giữ 1 bảng ghi là phụ lục hợp đồng này là 1 phần không tách rời hoá đơn số ....... và lưu vào chứng từ khi nào hạch toán thuế có hỏi thì bạn kẹp cùng với hoá đơn là ok.Trong phụ lục bạn liệt kê chi tiết mấy cái mà bạn đã có hoá đơn đầu vào đó nhớ là phải bằng với hoá đơn mình xuất ra nhé.

L

Luc van

Guest
theo mình thì không cần phải liệt kê như vậy đâu. chỉ cần ghi trên hoá đơn là " thi công lắp đặt trần thạch cáo cho công trình . . . ) Căn cứ HĐKT số ...ngày ...tháng...năm ... giữa ...và ... về việc gì đó là được rùi!
chúc thàng công!

H

haigiang0

Guest
26/8/09
29
0
1
Ha Noi
Trong hoá đơn đầu ra bạn ghi "Thi công lắp đặt trần thạch cao" và tổng số tiền là được rồi không sao,nhưng phải kèm theo bảng phụ lục chi tiết hợp đồng có đóng dấu của cả 2 cty, lập 2 bảng mỗi bên giữ 1 bảng ghi là phụ lục hợp đồng này là 1 phần không tách rời hoá đơn số ....... và lưu vào chứng từ khi nào hạch toán thuế có hỏi thì bạn kẹp cùng với hoá đơn là ok.Trong phụ lục bạn liệt kê chi tiết mấy cái mà bạn đã có hoá đơn đầu vào đó nhớ là phải bằng với hoá đơn mình xuất ra nhé.[/QUOT

em cảm ơn chị nhiều,cái phụ lục chi tiết mà chị nói có phải là dự toán công trình ko vậy? Nhưng nếu giống trong dự toán thì lại có 1 số mặt hàng mà cty em ko có HD đầu vào,những cái đó là phụ liệu mà.
Em phải làm thế nào bây giờ vì HD đầu ra bắt buộc phải có tổng tiền= tổng tiền trong dự toán?? giúp em nhé, em rất mong anh chị hồi âm

lyly040609

lyly040609

Trung cấp
18/6/09
107
0
16
MTTN
em cảm ơn chị nhiều,cái phụ lục chi tiết mà chị nói có phải là dự toán công trình ko vậy? Nhưng nếu giống trong dự toán thì lại có 1 số mặt hàng mà cty em ko có HD đầu vào,những cái đó là phụ liệu mà.
Em phải làm thế nào bây giờ vì HD đầu ra bắt buộc phải có tổng tiền= tổng tiền trong dự toán?? giúp em nhé, em rất mong anh chị hồi âm

Em làm theo lời của Luc van là được. Em ghi tổng số tiển trên hóa đơn theo tổng giá trị đã thực hiện. Ko cần phải tách ra từng hạng mục vì em hợp đồng nhận thi công CT trần thạch cao mà( chứ có phải em hợp đồng bán các loại vật liệu đâu).
Thân!

Sửa lần cuối:
Pham Thi Nhi

Pham Thi Nhi

Trung cấp
23/8/09
111
1
0
Phố núi
Em làm theo lời của Luc van là được. Em ghi tổng số tiển trên hóa đơn theo tổng giá trị đã thực hiện. Ko cần phải tách ra từng hạng mục vì em hợp đồng nhận thi công CT trần thạch cao mà( chứ có phải em hợp đồng bán các loại vật liệu đâu).
Thân!

Đúng rùi đó. Những vật liệu của bạn chỉ hạch toán vào chi phí thôi. không phải kê khai trong hoá đơn đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA