Bảng hiệu Công ty - Urgent

• Thread starter THU TRAN
  • Ngày gửi
T

THU TRAN

Guest
4/1/05
47
0
6
47
Ho Chi Minh City
Cong ty mình mới thành lập, đang làm hồ sơ ban đầu..có lẽ cán bộ quản lý thuế sẽ xuống kiểm tra trụ sở kinh doanh nay mai nhưng hiện giờ Cty mình vẫn chưa có bảng hiệu Cty nữa. Nếu vậy thì có vấn đề gì xảy ra không? Có phạt hay treo hồ sơ mình lại không vậy??

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn hãy di làm một cái biển cho Công ty đi. Nhớ lắp nó tại địa chỉ mà công ty bạn đăng ký kinh doanh.

Hiện tại mới làm hồ sơ thành lập thì người ta chưa đến kiểm tra và treo lại đâu. Cán bộ thuế sẽ đến kiểm tra trụ sở đăng ký kinh doanh khi công ty bạn mua hóa đơn lần đầu tiên. Đề phòng trường hợp công ty "ma" mà.

THU TRAN nói:
Cong ty mình mới thành lập, đang làm hồ sơ ban đầu..có lẽ cán bộ quản lý thuế sẽ xuống kiểm tra trụ sở kinh doanh nay mai nhưng hiện giờ Cty mình vẫn chưa có bảng hiệu Cty nữa. Nếu vậy thì có vấn đề gì xảy ra không? Có phạt hay treo hồ sơ mình lại không vậy??

T

Thanh Thai

Guest
24/5/05
14
0
0
49
Ha Noi
Mình nghĩ chẳng có việc gì đâu. Bởi vì công ty bạn mới thành lập chưa làm được biển hiệu. Khi cơ quan thuế đến kiểm tra địa điểm thì bạn phải có đủ hồ sơ chứng minh địa điểm đó là trụ sở của công ty bạn. Ví dụ như: hợp đồng thuê nhà, Biên lai thu thuế cho thuê nhà (Nếu là nhà đi thuê)

A

Acc242

Cao cấp
4/5/04
285
1
18
HCMC
Truy cập trang
Không phải cơ quan thuế xuống ktra mà là cơ quan cấp giấy chứng nhận đăng ký KD (Phòng ktế Quận hoặc phường)sẽ xuống trước để kiềm tra đấy. Vì trong luật Dn đã quy định việc treo bảng hiệu này đấy. Nhưng chẳng có vấn đề gì cả bạn đã có giấy CNĐKKD thì chỉ việc làm bảng hiệu là OK mà

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA