hụt quỹ tiền mặt

• Thread starter trungthanh1985
  • Ngày gửi
T

trungthanh1985

Guest
14/10/09
21
0
0
38
ha nam
các anh chị giúp em với. em chỉ hạch toán trên phần mềm phiếu nhập, phiếu xuất, thu , chi thôi , còn người khác trực tiếp xuất hàng, thu tiền. vậy chị thủ quỹ chỗ em suốt ngày kêu hụt tiền quỹ, bảo em kiểm tra lại, kiểm tra không vấn đề gì? nguyên nhân gì vậy anh chị? cacs anh chị giúp em làm sao để cân đối quỹ tiền mặt với thủ quỹ chuẩn và thời gian kiểm quỹ? huhu:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

solomon2211

Trung cấp
Nếu chứng từ thu chi em nhận vào phầm mềm đúng với những gì thể hiện trên phiếu và có chữ ký của thủ quỹ, thì nguyên nhân là gì, cứ hỏi chị thủ quỹ sẽ rõ.

Van Hong Thi

Van Hong Thi

Đệ nhất phiêu lưu
9/7/09
124
0
0
39
Phu Nhuan,tphcm
các anh chị giúp em với. em chỉ hạch toán trên phần mềm phiếu nhập, phiếu xuất, thu , chi thôi , còn người khác trực tiếp xuất hàng, thu tiền. vậy chị thủ quỹ chỗ em suốt ngày kêu hụt tiền quỹ, bảo em kiểm tra lại, kiểm tra không vấn đề gì? nguyên nhân gì vậy anh chị? cacs anh chị giúp em làm sao để cân đối quỹ tiền mặt với thủ quỹ chuẩn và thời gian kiểm quỹ? huhu:wall:

Kiểm tra lại hết tất cả chứng từ thu - chi luôn nhưng không phát hiện sai sot` mà vẫn bị hụt quỹ àh,vậy bạn có kiểm tra quỹ của cuối năm 2008 chuyển sang đầu năm 2009 chưa,đôi khi bạn phải xem lại phần kết chuyển lại,có lúc quỹ năm 2008 hết nhưng đền năm 2009 phát sinh sẽ bị âm tiền quỹ,nếu thật là quỹ bị âm ngay từ đầu thì bạn phải mượn ngoài để quỹ không bị âm,cách tốt nhất sau này cứ hàng tháng chốt quỹ TM bạn và thủ quỹ hãy đối chiếu lại nếu khớp thì ok,không thì vẫn điều chỉnh kịp thời....

P

pitsomit

Xấu trai nhất web
vấn đề đó mình cũng gặp nhiều rôi, thường thì nếu như bạn làm nội bộ thì phải xem lại toàn bộ số phiếu đó. Còn nếu như bạn làm bên nhậy cảm thì bạn làm 1 cái khế ước vay nv trong ct, khi nào quỹ tiền mặt dư thì bạn trả. Ko vấn đề j đâu.

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
em chỉ hạch toán trên phần mềm phiếu nhập, phiếu xuất, thu , chi thôi , còn người khác trực tiếp xuất hàng, thu tiền

thủ quỹ bên bạn kêu hụt tiền cũng phải thôi
bạn làm phiếu thu, chi tiền mặt nhưng người khác thu tiền (không phải thủ quỹ), bạn có chắc là họ sẽ nộp lại thủ quỹ cùng lúc với ngày bạn lập phiếu thu tiền mặt không?
lưu ý rằng: chỉ lập phiếu thu tiền mặt khi có tiền thực tế nhập quỹ và phiếu thu chính là căn cứ để ghi sổ kế toán tiền mặt và sổ quỹ
nếu người kế toán cẩn thận thì cuối ngày phải in sổ chi tiết tiền mặt của ngày hôm đó ra để đối chiếu với sổ quỹ TM của thủ quỹ nữa đấy. chênh lệch thì phát hiện ngay để xử lý

T

titi426

Guest
25/9/09
10
0
0
Bà Rịa Vũng Tàu
bạn cũng nên kiểm tra lại sổ ứng tay chưa có chứng từ nữa thử xem.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA