Công ty thanh toán qua thẻ visa có thể coi là chi phí hợp lý, hợp lệ?

• Thread starter pink_cactus
  • Ngày gửi
P

pink_cactus

Guest
23/8/06
7
0
0
Hà nội
tintuc.vnn.vn
Chào các anh chị,
Em đang làm thanh toán một khoản tiền mua phần mềm của nước ngoài, nhưng thủ tục ngân hàng đòi khá phức tạp.
Em muốn thanh toán qua thẻ Visa đứng tên Giám đốc công ty thì chi phí đó có được coi là chi phí hợp lý, hợp lệ không ah? ( Nhà cung cấp có gửi qua mail cho bên em một cái invoice thôi)

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tantan123

Guest
28/12/07
51
0
0
37
thanh hoa
Không được hạch toán vào chi phí của Doanh nghiệp.

P

phonghuong1982

Guest
22/3/10
4
0
0
ha noi
Cty mình cũng đang gặp sự cố như p_c: Cty mình có 1 trang website riêng nên phải thanh toán 1 khoản chi phí để " duy trì tên miền" cho 1 cty nước ngoài qua thẻ visa của giám đốc. Chứng từ để hạch toán chỉ có bảng kê của ngân hàng thì có đủ hợp lệ để tính vào chi phí của công ty không. Có ai biết thì chỉ bảo cho mình nhé.

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Cty mình cũng đang gặp sự cố như p_c: Cty mình có 1 trang website riêng nên phải thanh toán 1 khoản chi phí để " duy trì tên miền" cho 1 cty nước ngoài qua thẻ visa của giám đốc. Chứng từ để hạch toán chỉ có bảng kê của ngân hàng thì có đủ hợp lệ để tính vào chi phí của công ty không. Có ai biết thì chỉ bảo cho mình nhé.

sao ko chuyển từ công ty nhỉ, làm cái hợp đồng thế thì xong,,,,, chứ đứng tên Giám đốc thì ko được coi là Chi phí hợp lý được

M

MON06

Sơ cấp
7/10/09
44
0
6
empty
Chào các anh chị,
Em đang làm thanh toán một khoản tiền mua phần mềm của nước ngoài, nhưng thủ tục ngân hàng đòi khá phức tạp.
Em muốn thanh toán qua thẻ Visa đứng tên Giám đốc công ty thì chi phí đó có được coi là chi phí hợp lý, hợp lệ không ah? ( Nhà cung cấp có gửi qua mail cho bên em một cái invoice thôi)

Trường hợp của bạn, nếu đã thanh toán rùi thì phải làm giấy uỷ quyền thôi, người được uỷ quyền là giám đốc

C

CaLinh

Sơ cấp
5/3/10
18
0
1
hcm
Trường hợp em cũng giống như vậy nhưng cái phần khai thông tin. " tên và địa chỉ chủ thẻ: TRẦN VĂN A - Công ty tnhh ABC, số 14, huỳnh khương Ninh, Q.1" trường hợp e có được tính là chi phí hợp lý không? rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người. Xin cảm ơn!

B

Bùi Thu Hà

Guest
Công ty mình cũng gặp trường hợp y như các bạn. Công ty nước ngoài chỉ chấp nhận thanh toán qua visa. Mình đã làm công văn gửi cục thuế và được cục thuế Bình Thạnh trả lời là được đưa vào chi phí khi xác định thu nhập chịu thuế.
Bạn nào cần chi tiết hơn thì mình sẽ scan công văn cho.

quacai

quacai

ngây ngô nhất web
23/2/09
110
17
18
37
Hồ Tây Cty
Công ty mình cũng gặp trường hợp y như các bạn. Công ty nước ngoài chỉ chấp nhận thanh toán qua visa. Mình đã làm công văn gửi cục thuế và được cục thuế Bình Thạnh trả lời là được đưa vào chi phí khi xác định thu nhập chịu thuế.
Bạn nào cần chi tiết hơn thì mình sẽ scan công văn cho.
mình có ý nhỏ thế này, nếu được thì bạn up lên đây luôn như thế sẽ tiện cho mọi người và cũng rảnh cho bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA