hóa đơn quá hạn khai báo thuế

• Thread starter COCORANGNGO
  • Ngày gửi
C

COCORANGNGO

Guest
6/4/09
2
0
0
thanh hoa
giúp em với. các anh chị cho em hỏi: cong ty em là cty xây dựng hóa đơn vật tư mua về là xuất thẳng vào từng công trình.mà theo quy định cua thuế hóa đơn 6 thang là hết hạn khai bao thuế . vậy số tiền thuế này phai định khoan như thế nào ? đưa vào dâu?

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
giúp em với. các anh chị cho em hỏi: cong ty em là cty xây dựng hóa đơn vật tư mua về là xuất thẳng vào từng công trình.mà theo quy định cua thuế hóa đơn 6 thang là hết hạn khai bao thuế . vậy số tiền thuế này phai định khoan như thế nào ? đưa vào dâu?

Đưa vào giá vốn vật tư công trình.

C

chin su

Trung cấp
16/5/09
54
0
0
hoang mai
đúng rồi đó bạn vì thuế hết hạn sẽ không được khấu trừ phải đưa vào CP làm tăng giá vốn thôi

M

minhthucat

Guest
2/7/09
21
0
0
Tp.HCM
mình cũng hạch toán thẳng vào giá vốn

N

nguyencuong38

Guest
17/6/09
5
0
0
52
tphcm
Bà con cho hỏi ! về " Hoàn thuế ". Nêu sau 3 tháng số thuế kê khai luôn bị âm (Giá thị đầu vào lớn hơn đầu ra ) thì được hoàn thuế nếu không muốn Hoàn thì kê khai tiếp nữa được không vậy ( Vì số thuế được hoàn quá thấp ), hay phải nộp hồ sơn xin Hoàn rồi mới kê khai tiếp. Cám ơn nhe. Em là thành viên mới

B

boysanhdieu

Trung cấp
15/9/09
54
0
6
tp HCM
số thuế gtgt âm 3 tháng liên típ bạn có thể xin hòa thuế or vẫn giữ nguyên để cấn trừ cho những kỳ tới vẫn được ko sao hết

Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
Bà con cho hỏi ! về " Hoàn thuế ". Nêu sau 3 tháng số thuế kê khai luôn bị âm (Giá thị đầu vào lớn hơn đầu ra ) thì được hoàn thuế nếu không muốn Hoàn thì kê khai tiếp nữa được không vậy ( Vì số thuế được hoàn quá thấp ), hay phải nộp hồ sơn xin Hoàn rồi mới kê khai tiếp. Cám ơn nhe. Em là thành viên mới

bạn ko xin hoang thuế thì cư việc chuyển sang kỳ sau bình thường vài năm còn được nữa là

M

maihuuhieu

Trung cấp
24/11/09
59
0
0
TPHCM
thuế quá hạn tháng thì đưa vào giá vốn công trình. còn thuế bị âm thì vô tư. bạn để đến tết nguyên đán cũng chả sao.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA