thời hạn nộp tờ khai thuế tncn

• Thread starter luong loan
  • Ngày gửi
L

luong loan

Guest
26/9/09
24
0
0
hà nội
các anh chị ơi giúp em với . đên bây giờ em vẫn chưa lam tờ khai thuế tncn của quý 3 liệu có sao không ah? mà các anh chị ơi thời hạn nộp TK đó là ngày bao nhiêu vậy ah? mong các anh chị giúp em với em cảm ơn nhiều ah!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
các anh chị ơi giúp em với . đên bây giờ em vẫn chưa lam tờ khai thuế tncn của quý 3 liệu có sao không ah? mà các anh chị ơi thời hạn nộp TK đó là ngày bao nhiêu vậy ah? mong các anh chị giúp em với em cảm ơn nhiều ah!
- TK quý chậm nhất ngày 30 tháng đầu quý sau

C

chin su

Trung cấp
16/5/09
54
0
0
hoang mai
hết 31 tháng này mới hết hạn bạn à, jo bạn làm luôn nộp vẫn chưa muộn đâu

L

luong loan

Guest
26/9/09
24
0
0
hà nội
em cảm ơn các anh chị ah! tiện đây các anh chị cho em hỏi thêm một vấn đè là: CTy e hai quý trước thì thấy chị KT cũ khai thu nhập trả cho người lao động là 12tr nhưng thực tế em thấy một tháng bên em phải chi trả số tiền lơn hơn 12tr rất nhiều. vậy bây giờ em có nên kê khai như chị KT cũ hay là như thực tế phát sinh ah? nêu như kê như thực tế phát sinh thì bên em sẽ phải nộp thuế TNCN,mà bên em cũng chưa đăng ký giảm trừ gia cảnh cho từng người . bây giơ em không biết nên làm như thế nào cả mong các anh chị giúp đỡ em với ah! em cảm ơn anh, chị nhiều

thanh nga 87

thanh nga 87

Thành viên ít truy cập
17/11/08
271
1
0
Dưới bầu trời bao la

Nếu công ty bạn mà có người đóng thuế TNCN thì bạn làm như các bạn trước bảo, còn trong trường hợp khong có thì không phải làm theo quý nhưng cuối năm phải quyết toán.

L

luong loan

Guest
26/9/09
24
0
0
hà nội
Nếu công ty bạn mà có người đóng thuế TNCN thì bạn làm như các bạn trước bảo, còn trong trường hợp khong có thì không phải làm theo quý nhưng cuối năm phải quyết toán.

cảm ơn thanh nga 87 nhưng mà anh, chị ơi ở quý I,II thì kế toán cũ của cty em nộp tờ khai và khai mỗi quỹ chỉ có 12tr thu nhập trả cho người LĐ nhưng thực tê em thấy mỗi tháng lại trả gấp 3 lần của 12tr ah! liệu bây giờ em khai 12tr/quỹ thì em có được tính khoản chênh lệch đó vào chi phí không ah?