Có nên tự học ACCA

• Thread starter thhang
  • Ngày gửi
T

thhang

Guest
21/7/08
2
0
0
39
hanoi
Các bác cho em hỏi là có bác nào tự học các môn F5 và F8 của ACCA và
pass ngay thi lần 1 chưa ạ?
Theo các bác thì tự học acca có hiệu quả không?
Bác nào có kinh nghiệm tự học thì chia sẻ cho em biết với nhé.
Em cảm ơn các bác nhiều:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
Tự học ACCA là điều nên làm đối với thời đại bây giờ, nhưng bạn phải có kế hoạch thật chi tiết để việc học và công việc phối hợp nhật nhịp nhàng và hiệu quả.

T

thhang

Guest
21/7/08
2
0
0
39
hanoi
Bạn cho mình hỏi kinh nghiệm bạn tự học các paper như thế nào?
Có thể chia sẻ cho mình được không?
Cảm ơn bạn

H

Ha Khanh

Guest
1/11/09
2
0
0
Hanoi
Ban a, Minh nghi tu hoc ACCA la binh thuong, minh hoan toan tu hoc den gio con 2 mon P thoi.... cai chinh la thu xep thoi gian hoc, dac biet la luc gan thi.

Minh kg bit cach cac ban khac hoc the nao nhung minh hoc bao gio cung het toan bo kg bao gio dam bo mot phan nao vi minh thay de thi noi chung bao gio cung cover gan het....

Ngoai ra nen lam pass year paper, dac biet la cach trinh bay ... doi voi cac mon P...

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Chào Khanh,

Bạn lưu ý nội quy wkt không được phép post bài không dấu. Hãy dành chút thời gian để tìm hiểu nội quy và các thao tác trên diễn đàn trong phần trợ giúp.

pipi134

pipi134

Trung cấp
11/11/09
152
5
0
36
Sơn Tây
học ACCA khó lắm bạn ạ, những ai mà cực chăm chỉ và với khả năng nhận thức bài học cao thì tự học cũng đc, còn tầm tầm thì nên xin việc rồi xin cty cho đi học thì hơn ^^

B

bokute

Guest
1/11/09
4
0
0
hà nội
Ban a, Minh nghi tu hoc ACCA la binh thuong, minh hoan toan tu hoc den gio con 2 mon P thoi.... cai chinh la thu xep thoi gian hoc, dac biet la luc gan thi.

Minh kg bit cach cac ban khac hoc the nao nhung minh hoc bao gio cung het toan bo kg bao gio dam bo mot phan nao vi minh thay de thi noi chung bao gio cung cover gan het....

Ngoai ra nen lam pass year paper, dac biet la cach trinh bay ... doi voi cac mon P...

Vậy CAT chị cũng tự học luôn ạ?.e có mượn bạn e 1 quyển accounting principles nhưng e thấy để học và hiểu hết được cũng khó r.chị có bí quyết j thì share cho mọi người với nhé

N

nice36

Guest
18/11/08
3
0
0
TPHCM

Mình khâm phục bạn thật đấy, tự học hết các môn mà vẫn qua hết. Chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm về việc ôn tập lúc gần thi và khi làm bài thi nha. Thanks bạn trước.

H

hoanghueho

Guest
21/7/09
8
0
0
36
hanoi
mình cũng đang tự học,ko có xiền đi học thì cố gắng mà gặm nhấm 1 mình thôi,n~ công nhận F8 để làm đc thì cũng khó,toàn phải có experience

M

MissNhung712

Sơ cấp
20/8/09
3
0
0
36
BMT
Bạn ơi, mình cũng đang tìm hiểu và rất muốn học ACCA. Mình mới tốt nghiệp trường ĐH Kinh tế TP HCM và đã đi làm được 5 tháng. Học ACCA thì học phí lại quá cao. Bạn hiện tại có tự học không? Và kết quả tốt chứ? Bạn có kinh nghiệm như thế nào có thể chia sẻ cho mình với được không? Cảm ơn bạn nhiều.

C

cafeviet

Sơ cấp
17/2/09
10
1
1
vinh phuc
Mình muốn hỏi bạn Hoanghueho một chút. Bạn tự mua sách về học ACCA và sau đó bạn sẽ đăng ký thi tại trung tâm ah?mình chưa hiểu rõ việc này lắm.Mong bạn chỉ giúp.
Thanks!

Q

quynhmoonsun

Guest
21/1/10
1
0
0
hanoi
Dear All,

Mình cũng định sẽ hoc F8 và thi vào kỳ tháng 6 này. Bạn nào có sách F8 cho mình mượn để photo đọc trước được không? Mình o Hà nội.

Cảm ơn rất nhiều

T

tathuyduong

Guest
10/11/05
3
0
0
46
Ha Noi
Đơn giản mà,
Bạn có thể ra 1A Cửa Đông mua. Sách photô cũng rẻ lắm.

B

bamboos

Trung cấp
15/10/09
134
2
0
Ha Noi
hic, nếu ACCA ai ai cũng có thể tự học đc thì mấy trung tâm đào tạo như FTMS, VS và CFM chết đói hết rồi. Hiện nay con số người có bằng ACCA ở Việt Nam chưa đến 1000 người trên tổng số 86 triệu dân. Thế nên nếu bác nào nghĩ rằng ai cũng có thể tự học được thì chả nhẽ VN mình hết người tài rồi hay sao... Với một số môn đầu thì các bạn có thể tự học được. Nhưng bắt đầu từ F5 và F7 trở đi đã khó rồi. Nó đòi hỏi rất nhiều ex và kiến thức tổng hợp. Nếu bác nào đi làm rồi thì tự học sẽ đỡ vất vả hơn. Còn các bạn sinh viên mới ra trường thì mình khuyên thật là rất xa vời cái chuyện tự học ACCA. Còn trong quá trình học thì chọn trung tâm nào là ok thôi. FTMS thì học phí khá cao nhưng chất lượng thì ok nhất, còn ngoài ra có thêm VS và CFM nữa. Mình nghe nói trong số gần 1000 người có bằng của ACCA thì ba phần tư là học từ FTMS ra. Hi vọng mọi người thấy bổ ích vì những thông tin này. Ai thấy đúng thì thank dùm mình nha. Rất vui đc nói chuyện với các bạn. Mình tên Lâm nick yahoo là devil_sword252. Hân hạnh được làm quen và chia sẻ kinh nghiệm học và thi ACCA

Sửa lần cuối:
M

Meodoian

Sơ cấp
8/1/10
18
1
0
Gầm cầu
Cái gì cũng nên tự học thì hơn. Anh em mình tự học CFA mà điểm đỗ khoảng 90%, tất nhiên cường độ thi cũng nặng hơn ACCA. Các bạn nên có kế hoạch học tập cụ thể và cố gắng nghiêm túc thực hiện. Nên đọc sách được khuyến nghị bởi ACCA global, nếu không có ở Việt Nam, các bạn có thể đặt mua, làm một thẻ visa của ACB ấy. Mình cũng từng là một người làm nghiên cứu, cả khoa học kỹ thuật và khoa học giáo dục, quan điểm của mình là tự giáo dục, đó là cách tốt nhất.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA