Khi hàng xuất trước viết hóa đơn sau

• Thread starter Toat
  • Ngày gửi
T

Toat

Sơ cấp
16/10/09
46
0
0
38
Hà Nội
Anh chị ơi cho em hỏi cty em khi xuất kho được khoảng 5, 6 PXK mới viết hóa đơn bán hàng một lần như vậy có sai không nhỉ ? hoặc cty em mua hàng cũng vậy nhập kho cẩ tháng mới lấy hóa đơn một lần.Anh chị giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

TuanVHan

Sơ cấp
20/10/09
8
1
0
58 Thi Sách, Kon Tum
Trường hợp hàng về trước hóa đơn về sau: Cty bạn nhập hàng phải có phiếu xuất kho của bên bán.Sau đó Cty của bạn phải làm phiếu nhập kho tại thời điểm nhập hàng. Cty bạn có đủ như vậy thì là hợp lý và đúng chuẩn mực. Ngược lại việc bán hàng cũng vậy.

Nhưng tốt nhất nên phản ánh việc bán hàng xuất hoá đơn cùng lúc là tốt nhất. Đồng thời khi mua hàng cũng nên yêu cầu bên bán xuất hoá đơn luôn.

T

Toat

Sơ cấp
16/10/09
46
0
0
38
Hà Nội
Nhưng anh chị ơi từ năm 2006 đến nay khi nhập kho cty em chỉ có PNK, của cty em chứ không có PXK của bên nhà cung cấp.Như vậy có ổn lắm không ạ?

tran thi ha uyen

tran thi ha uyen

Guest
Nhưng anh chị ơi từ năm 2006 đến nay khi nhập kho cty em chỉ có PNK, của cty em chứ không có PXK của bên nhà cung cấp.Như vậy có ổn lắm không ạ?
bạn ơi
Uyên thấy không ổn mấy đâu, u nghỉ nó vừa là cchứng từ chứg minh cho nhà phân phối khi xuất kho, cũng là chứng từ quan trọng khi bạn nhập kho nữa đó

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA