HĐ GTGT cgia nhầm tiền hàng và tiền thuế thì kê khai ntn?

• Thread starter thutrang1989
  • Ngày gửi
T

thutrang1989

Guest
26/10/09
51
0
6
35
Hải Phòng
Anh chị cho em hỏi chút!
Có một số hóa đơn GTGT đầu vào nhưng bên bán chia nhầm số tiền hàng và tiền thuế. Vậy khi kê thuế vào tờ khai thuế thì em phải làm thế nào? kê theo đúng trong hóa đơn hay tự chia lại cho đúng rồi mới kê vào tờ khai thuế?
Các anh chị biết chỉ giúp em với!
Thank mọi người!

Khóa học Quản trị dòng tiền
bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Anh chị cho em hỏi chút!
Có một số hóa đơn GTGT đầu vào nhưng bên bán chia nhầm số tiền hàng và tiền thuế. Vậy khi kê thuế vào tờ khai thuế thì em phải làm thế nào? kê theo đúng trong hóa đơn hay tự chia lại cho đúng rồi mới kê vào tờ khai thuế?
Các anh chị biết chỉ giúp em với!
Thank mọi người!

Nếu đã tính nhần thì bạn phải yêu cầu bên bán điều chỉnh hoặc xuất lại hóa đơn. Bạn không được tự ý điều chỉnh trên tờ khai thuế đâu. Thân!:015:

D

diephanh0501

Guest
22/7/09
4
0
0
37
TPHCM
đúng rồi bạn ko được điều chỉnh gì trực tiếp trên hóa đơn cả. Mình nghĩ bạn nên kiểm tra kĩ các thông tin mỗi khi nhận được hóa đơn đầu vào nhé, để nhỡ nếu có sai sót thì mình sẽ kịp thời điều chỉnh.

T

thutrang1989

Guest
26/10/09
51
0
6
35
Hải Phòng
Vì cty mình có 1 số HD đầu vào trị giá ko lớn, nhưng bên bán lại ở xa, nếu phải đưa bên bán sửa lại thì cũng khó. vậy nếu HD chia sai như vậy thì mình không sửa chữa ji` vào HD mà khi kê khai thuế mình phải chia lại cho đúng rồi mới kê vào tờ khai. Như thế có được ko ? Chỉ giúp mình với!
Thank!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA