Bưu Điện đòi thu nợ 2 lần!

• Thread starter tranvinhhongphuoc1
  • Ngày gửi
T

tranvinhhongphuoc1

Sơ cấp
23/7/09
12
0
0
vung tau
Ct em o Vung tau, thang 6 co dem tien di dong tien DT thang 4/2009. Tuy nhien den thang 7 em van thay thong bao no cuoc tháng/2009. lúc đóng tiền Thắc mắc thì Buu Điện nói hôm sau có người đem HĐ đến gửi (trên hĐ ghi rõ là "đã đóng tiền tại quầy").
Tuy nhiên tháng 8 vẫn thấy thông báo nợ cước tháng 4. Thắc mắc thì Bưu Điện trả lời do thu nhầm vào cước tháng 5/2009. Nhưng cước tháng 5 bên em cũng đóng và lấy HĐ ngay tại quầy rồi. Bây giờ bưu Điện vẫn đòi nợ bên em. hix, nhưng do BĐ có bao giờ gửi Phiếu thu đâu, bây giờ họ hỏi có phiếu thu không mới ác. Thường đóng tiền ĐT chỉ có Hđ chứ làm gì có Phiếu thu, chưa đóng tiền thì làm sao có HĐ.
Theo anh chị bây giờ em nên giải quyết như thế nào đươc?

Khóa học Quản trị dòng tiền
maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
cũng không có gì phức tạp cả, bạn hãy đem hoá đơn gốc ra và có chữ ký của nhân viên thu tiền.và cũng do bạn nộp tiền cước bị trể so với quy đinh của bưu điện nên khi tháng tiếp theo bưu điện in bảng kê thì đính kèm luôn cả phần tiền nợ của tháng trước.Bạn cứ yên tâm đi khi bạn đi đóng tiền thì tự động bưu điện sẽ thu đúng số tiền bạn cần phải nộp nữa thôi(mình cũng bị hoài nên mình biết mà)

missly83

missly83

Trung cấp
Ct em o Vung tau, thang 6 co dem tien di dong tien DT thang 4/2009. Tuy nhien den thang 7 em van thay thong bao no cuoc tháng/2009. lúc đóng tiền Thắc mắc thì Buu Điện nói hôm sau có người đem HĐ đến gửi (trên hĐ ghi rõ là "đã đóng tiền tại quầy").
Tuy nhiên tháng 8 vẫn thấy thông báo nợ cước tháng 4. Thắc mắc thì Bưu Điện trả lời do thu nhầm vào cước tháng 5/2009. Nhưng cước tháng 5 bên em cũng đóng và lấy HĐ ngay tại quầy rồi. Bây giờ bưu Điện vẫn đòi nợ bên em. hix, nhưng do BĐ có bao giờ gửi Phiếu thu đâu, bây giờ họ hỏi có phiếu thu không mới ác. Thường đóng tiền ĐT chỉ có Hđ chứ làm gì có Phiếu thu, chưa đóng tiền thì làm sao có HĐ.
Theo anh chị bây giờ em nên giải quyết như thế nào đươc?

Bưu điện làm ăn mệt lắm,em cứ đưa đủ hoá đơn từng tháng ra nói chuyện với họ, mà lúc nào người thu bill cũng chỉ đưa giấy báo và hoá đơn chứ có bao giờ đau7 phiếu thu đâu, mà khi nào họ không đưa hoá đơn thì em nhớ bảo học giao phiếu thu trước,sau đó nhận hoá đơn sau nhé!

T

tranvinhhongphuoc1

Sơ cấp
23/7/09
12
0
0
vung tau
Đây cũng là kinh nghiệm thôi. Chính vì theo thông lệ của Bưu Điện và Điện lực từ xưa đến nay như vậy nên bên em cũng không yêu cầu Phiếu Thu.
Hum nay bên em nhận được công văn của Bưu điện nói là do nhầm lẫn, đó là bên e đóng cước tháng 3 mới ghê, trong khi trước đó Nhân viên BĐ qua làm việc thì lại nói nhầm qua cước tháng 5 như em nói ở trên. Chẳng hiểu sao lun:wall:
sáng nay em ra BĐ xem việc thu cước,ai dè bây giờ BĐ đã cải tổ lại, in cả phiếu thu luôn. (Cách đây 2 tuần bên em đi đóng cước tháng 9 cũng không có phiếu thu)Hix , giờ chẳng biết em fải giải quyết sao nữa!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA