Hướng dẫn kê khai thuế GTGT

• Thread starter loantrang
  • Ngày gửi
L

loantrang

Guest
29/10/09
28
0
0
37
binh dinh
Trước hết em xin cảm ơn vì anh, chị đã trả lời giúp em!Theo như anh hỏi thì số hoá đơn còn lại kế toán cty kê khai bị sai. Và trong tháng 7 và tháng 8/2009 kế toán đã không lập tờ khai sử dụng hoá đơn. Ngoài ra, trong tháng 10 Cty em mới phát hiện hoá đơn tháng 05 lập bị sai về nội dung nên đã lập biên bản huỷ hoá đơn, thu hồi hoá đơn cũ đồng thời đã lập lại hoá đơn mới trong tháng 10 nên nhờ anh chị giúp em giờ em phải làm thế nào ah?Em chân thành cảm ơn!:yo yo (52):

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Trước hết em xin cảm ơn vì anh, chị đã trả lời giúp em!Theo như anh hỏi thì số hoá đơn còn lại kế toán cty kê khai bị sai. Và trong tháng 7 và tháng 8/2009 kế toán đã không lập tờ khai sử dụng hoá đơn. Ngoài ra, trong tháng 10 Cty em mới phát hiện hoá đơn tháng 05 lập bị sai về nội dung nên đã lập biên bản huỷ hoá đơn, thu hồi hoá đơn cũ đồng thời đã lập lại hoá đơn mới trong tháng 10 nên nhờ anh chị giúp em giờ em phải làm thế nào ah?Em chân thành cảm ơn!:yo yo (52):
bạn làm tờ khai bổ sung điêu chỉnh dảm DT thang 05 bị sai đó và làm qua tháng 10 , con chưa có báo cáo sử dụng HD của thang thiếu thi bạn bổ sung và nộp lại ( chắc sẽ bị la nhé)

L

Luc van

Guest
To: Chủ topic

1. Bạn lên phòng ấn chỉ của cơ quan thuế quản lý công ty bạn để lập biên bản xử phạt.
2. Bạn không kê khai hoá đơn tháng 10 này nữa (nếu số thuế ở 2 hoá đơn đó không thay đổi)
Ghi chú trong BC THSĐH là 1 HĐ đã sử dụng thay thế cho hoá đơn đã huỷ số: . . . ngày . . .

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA