chi phí vận chuyển nguyên vật liệu

• Thread starter thunga1789
  • Ngày gửi
T

thunga1789

Guest
20/10/09
30
0
6
34
quảng ngãi
chào các bạn,cty mình mua xi măng,thép về dùng cho hoạt động xây dựng công trình,chi phí vận chuyển mình không có hoá đơn,chứng từ,vậy làm sao chi phí đó trở nên hợp lý vậy,để tính vào giá xuất kho:015:.mong các bạn giúp mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
linhlot

linhlot

Hãy như là cục đất...
28/2/08
461
4
18
Cu jut DakNong
Theo nghị định 124/2008, TT130/2008 thì các loại CP VC không có hoá đơn chứng từ đều là CP không hợp lý hợp lệ cả, vậy để trở thành CP hợp lý bạn phải đi mua hoá đơn VC trên HTX VT nếu không muốn loại trừ chi phí khi tính thuế TNDN

htthongttp

htthongttp

Trung cấp
28/9/09
166
0
16
ho chi minh
Tiền vận chuyển không có hóa đơn thì không đưa vào chi phí hợp lệ được rồi.Chi phí này chỉ đưa vào nội bộ thôi .Bạn có thể đề nghị với bên bán sắt thép xuất hóa đơn thêm phần chi phí v/c ,cty mình hay làm thế .Cũng có thể giải quyết như linhlot
Chúc một ngày tốt lành
:015:

T

thunga1789

Guest
20/10/09
30
0
6
34
quảng ngãi
Theo nghị định 124/2008, TT130/2008 thì các loại CP VC không có hoá đơn chứng từ đều là CP không hợp lý hợp lệ cả, vậy để trở thành CP hợp lý bạn phải đi mua hoá đơn VC trên HTX VT nếu không muốn loại trừ chi phí khi tính thuế TNDN

bạn có thể nói rõ hơn không,bạn viết tắt mình không hiểu

T

thunga1789

Guest
20/10/09
30
0
6
34
quảng ngãi
Tiền vận chuyển không có hóa đơn thì không đưa vào chi phí hợp lệ được rồi.Chi phí này chỉ đưa vào nội bộ thôi .Bạn có thể đề nghị với bên bán sắt thép xuất hóa đơn thêm phần chi phí v/c ,cty mình hay làm thế .Cũng có thể giải quyết như linhlot
Chúc một ngày tốt lành
:015:

mình có thể nhờ bên bán hàng xuất hoá đơn bán hàng cho chi phí vận chuyển vậy có được không bạn

M

miencattrang111

Guest
29/10/09
3
0
0
36
TP. HCM
chào các bạn,cty mình mua xi măng,thép về dùng cho hoạt động xây dựng công trình,chi phí vận chuyển mình không có hoá đơn,chứng từ,vậy làm sao chi phí đó trở nên hợp lý vậy,để tính vào giá xuất kho:015:.mong các bạn giúp mình với

Bay gio ban se lien lac voi nguoi van chuyen de ma yeu cau, bat buoc ho phai xuat hoa don cho ban, neu khong co hoa don thi ban se khong chung minh chi phi hop ly dau?
chao ban nhe!
chuc ban vui ve

L

linhduongbach

Guest
13/10/09
10
0
0
36
Quảng Ngãi
Nếu người vận chuyển cho bạn ko xuất hoá đơn thì bạn yêu thoả thuận với người v/c đến cơ quan thuế mua hoá đơn lẻ.Nếu ko thi bạn đến cơ quan thuế mua cũng được. Chúc bạn sớm tìm ra cách tốt nhất.

T

thunga1789

Guest
20/10/09
30
0
6
34
quảng ngãi
Bay gio ban se lien lac voi nguoi van chuyen de ma yeu cau, bat buoc ho phai xuat hoa don cho ban, neu khong co hoa don thi ban se khong chung minh chi phi hop ly dau?
chao ban nhe!
chuc ban vui ve

vậy mình bảo họ xuát hoá đơn bình thường vẫn được chú ban

T

thunga1789

Guest
20/10/09
30
0
6
34
quảng ngãi
Nếu người vận chuyển cho bạn ko xuất hoá đơn thì bạn yêu thoả thuận với người v/c đến cơ quan thuế mua hoá đơn lẻ.Nếu ko thi bạn đến cơ quan thuế mua cũng được. Chúc bạn sớm tìm ra cách tốt nhất.

cảm ơn bạn nhiều,mình mới vô làm nên còn nhiều vấn đề chưa biết.

V

vaonghekt568

Guest
26/10/09
4
0
0
42
ha noi
mot dieu bat buoc la ban phai co HĐ voi duoc tinh vao chi phi hop ly con cach su ly thi o tren da noi rui. thuc te thi nhieu cach lam ban ah

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA