Khấu trừ thuế thu nhập cá nhân

• Thread starter lethuytn79
  • Ngày gửi
L

lethuytn79

Sơ cấp
4/5/09
4
0
0
Thái Nguyên
Các bác cho em hỏi, đơn vị em ký hợp đồng thuê khoán công việc chuyên môn (viết đề án bảo vệ môi trường) với cá nhân, mỗi hợp đồng cho 1 đề án là 5 triệu đồng. Vậy cá nhân đó có thuộc đối tượng nộp thuế GTGT không? và nếu có đơn vị em có phải khấu trừ 10% khi chi trả không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dothanhluan

Guest
30/7/09
54
0
0
QN
Các bác cho em hỏi, đơn vị em ký hợp đồng thuê khoán công việc chuyên môn (viết đề án bảo vệ môi trường) với cá nhân, mỗi hợp đồng cho 1 đề án là 5 triệu đồng. Vậy cá nhân đó có thuộc đối tượng nộp thuế GTGT không? và nếu có đơn vị em có phải khấu trừ 10% khi chi trả không?

có bạn ạ. khấu trừ 10% để nộp thuế TNCN và kê khai vào phần B của tờ khai thuế TNCN nhé

Sửa lần cuối:
D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM

Cá nhân đó thuộc đối tượng nộp thuế thu nhập cá nhân (chứ không phải thuộc đối tượng nộp thuế GTGT - bạn nhầm chăng?). Bạn sẽ khấu trừ 10% khi chi trả.
Bạn nhớ làm chứng từ cho họ (mẫu CTT 56) để sau này họ quyết tóan thuế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA