Thủ tục mua hóa đơn Chi cục thuế quận Cầu Giấy

• Thread starter bong17vn
  • Ngày gửi
B

bong17vn

Guest
31/5/08
39
0
0
38
ha noi
Anh, chị cho em hỏi :Công ty em mới chuyển trụ sở kinh doanh đến Trung hòa và đang muốn mua hóa đơn, vì vậy em muốn hỏi thủ tục mua hóa đơn ở Cầu Giấy có phức tạp không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
latdat142

latdat142

Trung cấp
21/5/09
96
0
6
Hà Nội
Anh, chị cho em hỏi :Công ty em mới chuyển trụ sở kinh doanh đến Trung hòa và đang muốn mua hóa đơn, vì vậy em muốn hỏi thủ tục mua hóa đơn ở Cầu Giấy có phức tạp không ạ?

Thủ tuc đơn giản thôi bạn à. ban đem giấy ĐKKD, MST pho to có công chứng, đơn xin mua hóa đơn, giấy giới thiệu, CMT đến phòng ấn chỉ họ sẽ cho ban phiếu hẹn. Sau khi kiểm tra trụ sở họ sẽ bán hóa đơn cho bạn thôi.

B

babytrang69

Sơ cấp
1/4/10
25
0
0
Từ Liêm Hà Nội
mua hóa đơn

Công ty mình cũng chuyển đến Cầu Giấy mình cũng phải làm thủ tục đi mua hóa đơn. Mình cũng đang làm thủ tục. Nhưng còn chờ thay đổi GPKD nữa. Bạn đi mua nểu có rắc rối cho mình biết với nha.Thanhks!:015:

H

hongvp

Sơ cấp
10/2/06
30
0
6
43
Hà Nội
Thủ tuc đơn giản thôi bạn à. ban đem giấy ĐKKD, MST pho to có công chứng, đơn xin mua hóa đơn, giấy giới thiệu, CMT đến phòng ấn chỉ họ sẽ cho ban phiếu hẹn. Sau khi kiểm tra trụ sở họ sẽ bán hóa đơn cho bạn thôi.

Bạn ơi cho mình hỏi - khi kiểm tra trụ sở thì cán bộ thuế sẽ làm gì?

Theo mình đọc trong quy định thì họ sẽ lập biên bản xác minh địa điểm kinh doanh của doanh nghiệp thôi đúng ko?
Thế mà cán bộ thuế DN mình vừa qua nhà mình xác minh trụ sở lại yêu cầu cung cấp toàn bộ giấy tờ liên quan đến việc kinh doanh của cty - có mỗi mẹ mình ở nhà nên cụ biết cung cấp cái gì được. Ngày 19/5 là có hẹn đến cq thuế rồi, mà ko có cái biên bản xác mình này thì mình có mua đc hoá đơn ko nhỉ??? :wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA