Làm sai báo cáo tài chính

• Thread starter danghuyen23
  • Ngày gửi
D

danghuyen23

Guest
1/10/09
12
0
0
Hải Phòng
Mình đã nộp báo cáo tài chính, quyết toán thuế TNDN năm 2008 từ đầu năm. Bây giờ mình phát hiện ra khấu hao tài sản cố định sai. Có những tài sản chưa sử dụng thì không được khấu hao nhưng mình khấu hao hết. Giờ làm lại hết sổ sách rồi. Bây giờ mình có thể nộp bản báo cáo tài chính và quyết toán thuế TNDN lại được không? Có bị phạt không? Bạn nào biết chỉ giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Mình đã nộp báo cáo tài chính, quyết toán thuế TNDN năm 2008 từ đầu năm. Bây giờ mình phát hiện ra khấu hao tài sản cố định sai. Có những tài sản chưa sử dụng thì không được khấu hao nhưng mình khấu hao hết. Giờ làm lại hết sổ sách rồi. Bây giờ mình có thể nộp bản báo cáo tài chính và quyết toán thuế TNDN lại được không? Có bị phạt không? Bạn nào biết chỉ giúp mình với.

Nếu CQ thuế chưa kiểm tra thì bạn có quyền nộp báo cáo điều chỉnh theo qui định (không bị phạt vì bạn có trể đâu).

P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
Bạn VTM nói đúng rồi đấy, nếu cơ quan thuế chưa quyết toán thì bạn cứ nộp lại BCTC. Cty vừa rồi mới quyết toán thuế xong cũng thế, trước ngày quyết toán 1 tuần mình đã nộp lại, khi quyết toán họ cũng có hỏi tại sao nhưng quan trọng là mình giải trình cho hợp lý thôi bạn ah. Chúc bạn thành công:015:

N

ngocnghech270184

Guest
7/10/09
1
0
1
40
Quảng nam
minh cung nghi vay, neu ban phat hien bao cao tai chinh cua minh bi sai truoc khi co quan thue phat hien thi k bị nộp phạt đâu
ma minh cung dang co thac mac nhu the nay, xin nho ca nha tu van dum minh tí!
năm 2008 mình làm báo cáo tài chính k kết chuyên tài khoản 413, vậy báo cáo năm 2009 này mình làm như thế nào cho hợp lý (vì mình k đánh giá lại Tk 1122) hichic. cả nhà giúp mình với

Sửa lần cuối:
V

vitvityeukieu

Sơ cấp
20/11/09
11
0
0
yen bai
Minh cung gap su co nhu cua ban nhưng khac la da bi thue kiem tra roi. Rat don gian thoi ban lam viẹc voi co quan thue cu the la doi kiem tra thue. Lam 1 to trinh xin duoc dieu chinh lai bao cao tai chinh la ok roi.

T

thuhuong29

Guest
27/8/09
3
0
0
Hà Nội
Ban Phamhuynh oi! ban noi la cty ban vua quyet toan thue xong dung ko ? the chia se kinh nghiem di. minh chua lam ­quyet toan bao gio nen ko biet dau duoi the nao ? Thanks.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA