Văn bản nào hướng dẫn thủ tục mở VP giao dịch

• Thread starter miumiu86
  • Ngày gửi
M

miumiu86

Guest
3/1/08
50
0
0
37
Hạ Long
Công ty em có trụ sở tại quận Từ Liêm và mở 1 văn phòng giao dịch tại quận Đống Đa. Em có hỏi cán bộ quản lý thuế bên Từ Liêm thì họ cứ khăng khăng bảo em phải thay đổi đăng ký kinh doanh khi mở văn phòng giao dịch, nhưng qua tìm hiểu và trực tiếp hỏi những người đã làm việc mở VPGD này thì họ nói ko hề phải thay đổi ĐKKD....hic.Thủ tục mở văn phòng giao dịch em đã đọc nhiều bài trong diễn đàn, nhưng không thấy bài nào đưa ra thông tin về số văn bản nào hướng dẫn thủ tục mở văn phòng giao dịch? Vậy nên bác nào biết chính xác loại, số văn bản nào thì chỉ giúp em nhé, vì có rất nhiều ý kiến mà đối với thuế thì cứ phải nói chuyện bằng văn bản.Thanh kiu các bác đồng nghiệp nhiều nhiều.:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranhungcct

Guest
9/12/07
58
0
0
54
Bình Thuận
cái này bạn nên hỏi cơ quan đăng ký kinh doanh ( sở kế họach & đầu tư), còn việc mở văn phòng đại diện, chi nhánh, cửa hàng trực thuộc... liên quan đến thuế thì tham khảo Thông tư của Bộ Tài chính số 85/2007/TT-BTC ngày 18 tháng 7 năm 2007 về việc hướng dẫn thi hành Luật Quản lý thuế về việc đăng ký thuế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA