Người bán không xuất được hóa đơn GTGT

• Thread starter dragonlgvn
  • Ngày gửi
D

dragonlgvn

Guest
14/6/07
13
0
1
HA Noi
Cơ quan mình có thuê 1 DNTN xây dựng sửa chữa trụ sở, trong hợp đồng có ghi tổng giá thanh toán là có 10% tiền thuế GTGT và bên thầu phải xuất hóa đơn cho bên mình quyết toán, nhưng sau khi thanh toán thì nhà thầu cứ khất lần ko chịu suất HD với lý do đang chuyển đổi hình thức từ DNTN sang cty TNHH, đến nay đã gần 1 năm bên mình vẫn chưa lấy đc hóa đơn, đợt thanh tra sắp tới mình sợ họ không cho quyết toán khoản sửa chữa trên thì toi, mình đã cố đòi hóa đơn nhưng họ cứ khất lần

Bạn nào có cáh giải quyết hộ mình nhé....Lo quá...cám ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Cơ quan mình có thuê 1 DNTN xây dựng sửa chữa trụ sở, trong hợp đồng có ghi tổng giá thanh toán là có 10% tiền thuế GTGT và bên thầu phải xuất hóa đơn cho bên mình quyết toán, nhưng sau khi thanh toán thì nhà thầu cứ khất lần ko chịu suất HD với lý do đang chuyển đổi hình thức từ DNTN sang cty TNHH, đến nay đã gần 1 năm bên mình vẫn chưa lấy đc hóa đơn, đợt thanh tra sắp tới mình sợ họ không cho quyết toán khoản sửa chữa trên thì toi, mình đã cố đòi hóa đơn nhưng họ cứ khất lần

Bạn nào có cáh giải quyết hộ mình nhé....Lo quá...cám ơn nhiều

Chuyển đổi hình thức từ DNTN sang cty TNHH theo mình biết không lâu đến vậy đâu. Bạn nên tìm hiểu kỹ nguyên nhân tại sao họ không xuất hóa đơn và trình bày với sếp. Nếu không có hóa đơn thì bạn phải loại ra khỏi chi phí khi tính thuế TNDN

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA