Lỗi font chữ

• Thread starter Tuyet atk
  • Ngày gửi
T

Tuyet atk

Guest
23/9/09
34
0
0
37
tuyen quang
Trước đây máy của m sử dụng Vietkey2000,các file dùng font chữ vntime.Sau khi cài Vietkey 2007 thì khi in các file cũ mặc dù trên máy vẫn hiển thị kiểu chữ in đậm nhưng khi in ra giấy thì kiểu chữ không còn là in đậm nữa mà chỉ là chữ in thường thôi.Mọi người chỉ giúp mình cách khắc phục tình trạng này nhé.mình kém về phần này lắm.cảm ơn nhìu!

Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Trước đây máy của m sử dụng Vietkey2000,các file dùng font chữ vntime.Sau khi cài Vietkey 2007 thì khi in các file cũ mặc dù trên máy vẫn hiển thị kiểu chữ in đậm nhưng khi in ra giấy thì kiểu chữ không còn là in đậm nữa mà chỉ là chữ in thường thôi.Mọi người chỉ giúp mình cách khắc phục tình trạng này nhé.mình kém về phần này lắm.cảm ơn nhìu!

Có thể máy đã bị mất 1 số font chữ, hoặc bị lỗi font chữ. Cũng có thể do chương trình in ấn bị lỗi. Bạn thử cài đặt lại bộ font, và kể cả driver máy in. Hai phần này khá đơn giản và dễ làm.

Khuyến cáo: bạn nên dùng Unikey, là phần mềm miễn phí nhưng gọn nhẹ và tính năng mạnh hơn Vietkey nhiều.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Dùng font .vntime, font này có một số PMKT sử dụng, nếu đã bắt buộc sử dụng font .vntime cho chương trình thì bạn không nên xài vietkey2007 hảy quay về vietkey2000 đi thôi. Riêng về unikey, tính năng nỗi trội nhưng không thích hợp cho những chương trình đòi hỏi sử dụng font hệ thống là .vntime.

T

Tuyet atk

Guest
23/9/09
34
0
0
37
tuyen quang
cảm ơn mọi người nhé.bạn có thể hướng dẫn mình cách cài lại font và driver máy in được không?

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
cảm ơn mọi người nhé.bạn có thể hướng dẫn mình cách cài lại font và driver máy in được không?

Bạn vào Control Panel-> font->file-> install new font-> theo đường dẫn đến thư mục chứa font cần cài.
Nếu sử dụng Windown 7 bản chỉ kéo và thả.
Cài máy in : dùng đĩa của máy in có sẳn khi mua. Mất đĩa vào google gỏ tên máy in, model rồi tải drive về cài.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA