Tài khoản 335

• Thread starter conheodat83
  • Ngày gửi
C

conheodat83

Guest
29/8/09
18
3
3
40
Can Giuoc Long An
Các anh chị KT ơi!

Em quên mất TK 335 chỉ trích trước cho lương thôi có đúng không ạ? Vì em sử dụng cho trích trước cho tiền điện, tiền thuê nhà xưởng (trong tháng không có phát sinh tiền mặt để trả các khoản đó, ko tính trước thì tháng sau sẽ bị đột biến giá thành)

Giúp em với

cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Các anh chị KT ơi!

Em quên mất TK 335 chỉ trích trước cho lương thôi có đúng không ạ? Vì em sử dụng cho trích trước cho tiền điện, tiền thuê nhà xưởng (trong tháng không có phát sinh tiền mặt để trả các khoản đó, ko tính trước thì tháng sau sẽ bị đột biến giá thành)

Giúp em với

cám ơn
Nếu bạn quên nội dung TK 335, thì mở sách ra coi lại đi bạn, không phải cái gì cũng đặt câu hỏi lên diễn đàn đâu, nhất là những câu đơn giản như thế. Thân.

newaccounting

newaccounting

Cao cấp
29/6/09
274
2
0
Long An
Các anh chị KT ơi!

Giúp em với

cám ơn

Không đúng, bản thân tài khoản 335 có tên "chi phí trích trớc", gọi là "chi phí" chung chung thì cái tên nó đã nói lên nó bao hàm các chi phí mà doanh nghiệp anh/chị đã trích vào chi phí rồi nhưng thực tế chưa nộp (trả) không chỉ là lương. thân!

to: LÊ_LƯƠNG: anh/chị không nên khắc khe như vậy, vì người ta chưa nắm vững hay trong sách mà người ta chưa rõ nên mới lên đây hỏi. Thử hỏi làm sao cân đong được câu hỏi nào đáng hay không đáng hỏi mà chỉ là thấy bản thân không biết làm sao thì hỏi thôi. chính vì vậy diễn đàn này mới ra đời để tất cả mọi nguời cùng giúp đỡ nhau. Nếu thấy không hài lòng anh/chị có thể không cần xem hoặc không cần trả lời cũng được mà!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA