TK ngân hàng cty đứng tên, nhưng giám đốc sử dụng!

• Thread starter ketoana2
  • Ngày gửi
ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
Anh chị giúp em!
Cty em có đứng tên 1 Tài khoản Ngân hàng, nhưng tài khoản này rỗng, số dư =0, mọi thu chi em điều chi= tiền mặt! Kế toán không theo dõi vì ko có phát sinh.
Nhưng tài khoản này hơn 1 năm nay Giám đốc sử dụng, thỉnh thoảng GĐ có kêu người ta chuyển tiền vào đây (chuyện riêng) và cũng có kêu người tới rút ra.nhưng em không biết số lần phát sinh, lý do,... như thế nào :wall: hiện tại số dư hơn 100tr (của Giám đốc) nhưng sổ sách Ktoan ko có phản ánh!
Vậy em phải làm sao.
CTy có được phép mở 1 Tài khoản ngân hàng khác, cho phù hợp sổ kế toán không? còn TK hiện tại cho Giám đốc xài luôn!:036:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoaimy78

Guest
Theo mình thì Bạn phải nhanh chóng thu thập thông tin từ Ngân hàng, cập nhật lại và sửa đổi tài khoản thành của cá nhân sếp. Việc mở một tài khoản mới thì nên có để tiện việc jao dịch.

P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
Anh chị giúp em!
Cty em có đứng tên 1 Tài khoản Ngân hàng, nhưng tài khoản này rỗng, số dư =0, mọi thu chi em điều chi= tiền mặt! Kế toán không theo dõi vì ko có phát sinh.
Nhưng tài khoản này hơn 1 năm nay Giám đốc sử dụng, thỉnh thoảng GĐ có kêu người ta chuyển tiền vào đây (chuyện riêng) và cũng có kêu người tới rút ra.nhưng em không biết số lần phát sinh, lý do,... như thế nào :wall: hiện tại số dư hơn 100tr (của Giám đốc) nhưng sổ sách Ktoan ko có phản ánh!
Vậy em phải làm sao.
CTy có được phép mở 1 Tài khoản ngân hàng khác, cho phù hợp sổ kế toán không? còn TK hiện tại cho Giám đốc xài luôn!:036:
Bạn hoaimy78 nói đúng đấy bạn, chuyện nào ra chuyện ấy, đã là Tk của cty thì việc thu chi rạch ròi, còn không bạn phải tạo Tk mới cho cty. Nếu sếp không đồng ý thì bạn nên tới ngân hàng kêu họ in cho bạn sổ phụ để tiện cho việc theo dõi sổ sách. còn sếp bạn rút làm việc riêng gì đó không biết thì bạn cứ hạch toán rút tiền về nhập quỹ tiền mặt là được. Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA