Viết sai thuế suất hoá đơn

• Thread starter nhuquynh06
  • Ngày gửi
N

nhuquynh06

Sơ cấp
27/9/06
47
0
6
49
tphcm
Chao các bạn !

Mình có trường họp này nhờ các bạn cho cách giải quyết nhé !
Mình xuất hoá đơn cho Khách hàng có thuế suất GTGT 10% , nhưng sau đó khách hàng kiểm tra lại và báo là công ty KH ở trong khu chế xuất đuợc hưởng TS 0% và phải diều chỉnh lại . nhưng mình đã bc thuế xong rồi . Nhờ các bạn giúp mình cách điều chỉnh hd ntn , mà không phải huỷ hđ đó xuất lại .
Mong nhận được sự hõ trợ của các bạn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Chao các bạn !

Mình xuất hoá đơn cho Khách hàng có thuế suất GTGT 10% , nhưng sau đó khách hàng kiểm tra lại và báo là công ty KH ở trong khu chế xuất đuợc hưởng TS 0% và phải diều chỉnh lại . nhưng mình đã bc thuế xong rồi . Nhờ các bạn giúp mình cách điều chỉnh hd ntn , mà không phải huỷ hđ đó xuất lại .

Chào bạn. Bạn phải thu hồi lại hóa đơn thôi, sang tháng tới bạn xuất hóa đơn khác thay thế hóa đơn thu hồi, đồng thời làm điều chỉnh lại bạn ạ.
Chúc bạn sớm giải quyết tốt vấn đề này.

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Chao các bạn !

Bạn nên huỷ hoá đơn đó xuất lại cái khác và làm tờ khai điều chỉnh thuế GTGT.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA