Về việc đăng kí học và thi CFA

• Thread starter thangtiphu
  • Ngày gửi
T

thangtiphu

Guest
1/11/09
2
0
0
35
Ha Noi
Em hiện nay là sinh viên năm thứ 3 của Học viện Tài chính ngoài Hà Nội. Chính xác sinh viên học kì 1 của năm III ( 1 năm có 2 kì mà ) Trường em dậy 4 năm đại học.
Em xem bài viết thì muốn hỏi kĩ hơn 1 chút là sinh viên năm 3 như em có được đăng kí học + thi CFA ko ạ ? Nếu có thì thủ tục và yêu cầu giấy tờ như thế nào ạ ?
Deadline tới là tháng 1 năm 2010, nếu được em sẽ đăng kí từ tháng 12 năm 2009.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

traab

Guest
29/7/09
12
0
0
Ha Noi
Sinh viên năm thứ 3 thì chưa được đăng ký thi bạn ah, vì cái này yêu cầu ít nhất phải là sinh viên năm cuối của 1 trường ĐH, hoặc tương đương...Tuy nhiên, bây giờ bạn hoàn toàn có thể đăng ký học ở một số trung tâm để nâng cao kiến thức, đợi đến khi đủ điều kiện thì đăng ký thi....hj hj... Chúc bạn may mắn và sớm đạt được nguyện vọng của mình !!!

Q

quynhnhq

Sơ cấp
22/1/07
47
1
8
Ha Noi
Em đang học Kỳ đầu năm thứ 3 phải không. Nếu em đăng ký thi CFA vào tháng 6/2010 thì chưa được vì khi đó em vẫn là sinh viên năm thứ 3. Nhưng nếu em đăng ký thi tháng 12 thì được vì lúc đó em sang năm cuối rồi. Tuy nhiên nếu em đăng ký vào thời gian này thì chi phí hơi cao đó bởi vì Chi phí thi nếu đóng trước 9 tháng là $1020, trước 4 tháng là khoảng $1110 và trước 3 tháng là $1430. Do vậy em nên bắt đầu có kế hoạch ôn thi từ giờ đi để tháng 12/2010 hoặc tháng 6/2011 thi là hiệu quả nhất. Em đã bắt đầu học chưa. Chị cũng định tháng 12/2010 thi CFA Level 1. Chị và mấy người bạn đang định đăng ký khoá học CFAL1 KG tháng 12 tại AFTC. Nếu em muốn tham gia có thể Join nhóm cùng bọn chị để đăng ký theo nhóm.

T

thangtiphu

Guest
1/11/09
2
0
0
35
Ha Noi
chi add nick yahoo của em đi chị ơi : tran_quoc_thang@ymail.com
Theo như mọi người nói thế này thì sang năm 4 em sẽ đăng kí học CFA vậy. nhưng mà nếu đăng kí vào tháng 12 năm 2010 thì phí đăng kí + thi sẽ là khoảng bao nhiêu nhỉ ?

F

Fall

Guest
16/12/09
1
0
0
45
ha noi
Help đăng ký tên thi cfa?

Bác nào đã thi cfa cho e hỏi cái. em định thi cfa vào june 2010, trong phần personal profile chả biết khai tên thế nào cho hợp lý, hình như đăng ký thi xong nó sẽ đưa cho mình 1 cái ticket mà tên trên ticket phải trùng tên trong CMT. e cứ khai theo thứ tự tên họ trên web thì thấy display name và assitant's khác nhau. Vậy display name hay assitant's name sẽ là tên trong ticket? Tên em là Nguyễn Thị Ngọc Mai. Bác nào biết chỉ cho e với. Mai e định đăng ký nộp tiền!

L

leeloo

Sơ cấp
19/7/09
14
0
0
36
Hồ Chí Minh
Cách đăng ký level 2

Tình hình là em định đăng ký level 2 vào tháng 6 năm 2010, sau khi đã pass level 1 tháng 12 vừa rồi. Nhưng khi lên web của CFAI lại không biết cách đăng ký tiếp như thế nào, chỉ thấy vào account của mình để update thông tin cá nhân thôi. Mem nào giúp em gấp với, sắp thi òi.:wall:

F

fortuneteller13

Guest
27/11/07
35
0
0
37
hà nội
thì như level 1 thôi???
vào update những thông tin mới.Ví như bác có chuyển chỗ ở, cty ... ko?
Rồi chọn registration for June 2010 exam

L

leeloo

Sơ cấp
19/7/09
14
0
0
36
Hồ Chí Minh
e vào phần regist thì nó lại hiện lên account của mình toàn phần update. Hình như mình phải update cho phù hợp với điều kiện đòi hỏi thì mới được đăng ký level 2 fk ạh? Vì hiện giờ em vẫn còn là sinh viên.

F

fortuneteller13

Guest
27/11/07
35
0
0
37
hà nội
ban mail cho ho hoi xem sao nhe
Co gang lam nhanh di vi 17 nay la het han deadline 2 roi do
Neu khong la phai tra hon 1400USD

R

redheatvn

Guest
14/12/09
2
0
0
37
usa
bạn phải update thông tin cá nhân, chờ 2-3 ngày sẽ có option cho bạn đăng ký level 2.

Q

quynhnhq

Sơ cấp
22/1/07
47
1
8
Ha Noi
chi add nick yahoo của em đi chị ơi : tran_quoc_thang@ymail.com
Theo như mọi người nói thế này thì sang năm 4 em sẽ đăng kí học CFA vậy. nhưng mà nếu đăng kí vào tháng 12 năm 2010 thì phí đăng kí + thi sẽ là khoảng bao nhiêu nhỉ ?

Nếu em đóng trước 9 tháng (Tháng 3/2010) thì lệ phí thi là $1020, trước 4 tháng là $1110, trước 3 tháng là $1435 đấy. Thế thì bây giờ em đóng phí là mức thấp nhất rồi. đóng phí sớm nhận được sách sớm em ạ

Q

quynhnhq

Sơ cấp
22/1/07
47
1
8
Ha Noi
Dang Ky thi CFA L2 thang 6

e vào phần regist thì nó lại hiện lên account của mình toàn phần update. Hình như mình phải update cho phù hợp với điều kiện đòi hỏi thì mới được đăng ký level 2 fk ạh? Vì hiện giờ em vẫn còn là sinh viên.

Theo mình được biết thì sinh viên thì không được đăng ký thi Level 2. chỉ khi bạn ra trường thì mới được đăng ký thi. lúc đó nhớ update lại phần education (in Progress) thì mới đăng ký thi tiếp được. Chắc là bạn sẽ phải thi năm 2011 rồi. Bạn thử hỏi lại nhé, nhưng chắc là không có thay đổi đâu.

Q

quynhnhq

Sơ cấp
22/1/07
47
1
8
Ha Noi
Vì hiện giờ em vẫn còn là sinh viên.

Bạn ơi nếu bạn vẫn đang là sinh viên thì không được thi Level 2 đâu. Theo thông tin mình nhận được thì khi bạn đã ra trường mới tiếp tục thi Level 2 được. Thế thì chắc bạn phải chờ thêm 1 năm rồi. Bạn kiểm tra lại xem có gì thay đổi không nhé

U

uttascom

Guest
29/6/10
2
0
0
Hanoi
Chào mọi người, em hiện đang là sinh viên năm 3. Ngày 21 tháng 9 này em mới chính thức là sinh viên năm thứ 4. Em cũng có ý định đang ký thi CFA Level 1 vào tháng 6 năm 2011 trước khi em tốt nghiệp để có thể xin được một công việc tốt hơn. Sau khi check website của CFA Institute, em thấy first deadline để đăng ký là ngày 22 tháng 9. Em đang băn khoăn không biết thủ tục chứng nhận mình là sinh viên năm cuối như thế nào ạ? Mình phải xin chứng nhận của trường sau đó scan và attach hay fax cho họ? Quá trình này có mất nhiều thời gian không? Vì em chỉ có một ngày để hoàn thành việc đăng ký trong trường hợp văn phòng trường em không chấp nhận việc cấp giấy chứng nhận là sinh viên năm cuối trước ngày 21 tháng 9. Em không tìm được thông tin này trên website của CFA và em cũng đã định thử đăng ký xem thủ tục như thế nào nhưng hiện tại chỉ có đăng ký cho tháng 12 năm nay thôi ạ. Vì vậy, em mong anh chị nào đã từng đăng ký thi CFA level 1 vào năm cuối đại học có thể cho em biết về thủ tục này được không ạ? Hoặc có thể mở rộng câu hỏi hơn là khi đăng ký thi CFA, làm thế nào để có thể chứng nhận status của mình được ạ (ví dụ như đang là sinh viên năm cuối, đang đi làm, số năm kinh nghiệm, etc.)? Em xin cám ơn!

Sửa lần cuối:
L

LeSoleil

Guest
14/5/07
8
0
0
38
Hanoi
Chào mọi người, em hiện đang là sinh viên năm 3. Ngày 21 tháng 9 này em mới chính thức là sinh viên năm thứ 4. Em cũng có ý định đang ký thi CFA Level 1 vào tháng 6 năm 2011 trước khi em tốt nghiệp để có thể xin được một công việc tốt hơn. Sau khi check website của CFA Institute, em thấy first deadline để đăng ký là ngày 22 tháng 9. Em đang băn khoăn không biết thủ tục chứng nhận mình là sinh viên năm cuối như thế nào ạ? Mình phải xin chứng nhận của trường sau đó scan và attach hay fax cho họ? Quá trình này có mất nhiều thời gian không? Vì em chỉ có một ngày để hoàn thành việc đăng ký trong trường hợp văn phòng trường em không chấp nhận việc cấp giấy chứng nhận là sinh viên năm cuối trước ngày 21 tháng 9. Em không tìm được thông tin này trên website của CFA và em cũng đã định thử đăng ký xem thủ tục như thế nào nhưng hiện tại chỉ có đăng ký cho tháng 12 năm nay thôi ạ. Vì vậy, em mong anh chị nào đã từng đăng ký thi CFA level 1 vào năm cuối đại học có thể cho em biết về thủ tục này được không ạ? Hoặc có thể mở rộng câu hỏi hơn là khi đăng ký thi CFA, làm thế nào để có thể chứng nhận status của mình được ạ (ví dụ như đang là sinh viên năm cuối, đang đi làm, số năm kinh nghiệm, etc.)? Em xin cám ơn!

Bạn chỉ cần khai trên trang của CFA là sinh viên năm cuối là được, đa số CFA institute không kiểm tra và yêu cầu những giấy tờ chứng thực.

Chỉ có một vài trường hợp bị yêu cầu thì mới cần mấy cái chứng nhận theo mình được biết thì như vậy.

U

uttascom

Guest
29/6/10
2
0
0
Hanoi
Bạn chỉ cần khai trên trang của CFA là sinh viên năm cuối là được, đa số CFA institute không kiểm tra và yêu cầu những giấy tờ chứng thực.

Chỉ có một vài trường hợp bị yêu cầu thì mới cần mấy cái chứng nhận theo mình được biết thì như vậy.

Cám ơn bạn nhiều :)

integrity1290

integrity1290

Guest
1/7/10
72
0
0
Webketoan
Cfa 2010

Mình bán bộ CFA 3 level tại TPHCM (vận chuyển tận nhà miễn phí) ai cần pm 0933153334

TRỌN BỘ CFA 150K/1 LEVEL – TÀI LIỆU ĐƯỢC GHI DƯỚI DẠNG DỮ LIỆU VÀ GHI VÀO ĐĨA DVD. MỖI LEVEL GỒM CÓ:

* CFA Curriculum Program
* CFA Kaplan Schweser Notes
* CFA Kaplan Schweser Workbook
* CFA Kaplan Schweser Practice Exam
* CFA Kaplan Schweser Quicksheet
* CFA Kaplan Schweser Question Bank
* CFA Kaplan Schweser Video CDs ( 16CDs)
* CFA Mock exam June – 2010
* CFA Sample test
* CFA Official Test and answer
* CFA Stalla books

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA