Định mức hao hụt hàng hoá chất dệt ?

• Thread starter leminhthuyvn
  • Ngày gửi
L

leminhthuyvn

Trung cấp
14/8/07
63
0
6
HP_ HN2
Xin cho mình hỏi có quy định nào về Định mức hao hụt của hàng hóa chât dệt( vd: metaxil DA-N, softex SK70.) cho em xin với? Mình đang chuản bị lạp dự fòng Hang tồn kho mà chưa biết làm thế nào? ( là do có 1 số hàng hóa trong kho bị vón cục, ko bán được và 1 số thì ko còn trong kho nhưng trên sổ vẫn còn ) . Em mong các anh chi bảo dùm em cái a.!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhtuyen00

Guest
8/4/08
12
0
0
39
Bac Giang
Giúp em với cả nhà oi...

Bác này định lập dự phòng đế ăn bớt thuế TNDN của Ông Nhà Nước hay sao thế? Tôi nghĩ việc lập định mức tiêu hao NVL đó dựa trên số liệu thực tế tại doanh nghiệp sản xuất. Trên cơ sở đó có thế tính tăng hoặc giảm theo yêu cầu quản lý thôi. Vì mỗi doanh nghiệp có việc quản lý định mức tiêu hao khác nhau. Ong nào tiết kiệm thì giá thành thấp hơn. Chú nào phung phí thì giá thành cao.

M

minhtuyen00

Guest
8/4/08
12
0
0
39
Bac Giang
Xin cho mình hỏi có quy định nào về Định mức hao hụt của hàng hóa chât dệt( vd: metaxil DA-N, softex SK70.) cho em xin với? Mình đang chuản bị lạp dự fòng Hang tồn kho mà chưa biết làm thế nào? ( là do có 1 số hàng hóa trong kho bị vón cục, ko bán được và 1 số thì ko còn trong kho nhưng trên sổ vẫn còn ) . Em mong các anh chi bảo dùm em cái a.!:wall:

Còn như bạn nói rằng hàng đã vón cục, hàng trong sổ còn mà thực tế lại hết... nhứng thứ này không nằm trong Lập dự phòng. Lập dự phòng phải là hàng Thật, tiền thật. Cách giải quyết của việc này là lôi mấy em thủ kho ra "Tra tấn" => Kiểm kê, xác định nguyên nhân thừa thiếu, hư hỏng==> quy trách nhiệm

L

leminhthuyvn

Trung cấp
14/8/07
63
0
6
HP_ HN2
Đinh mức hao hụt hàng hóa chất dệt

Trên bảo dưới lại ko nghe là trừ lương bạn ạ. Rất mong sự góp ý của mọi người, Chân thành cảm ơn!:wall::025:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Trên bảo dưới lại ko nghe là trừ lương bạn ạ. Rất mong sự góp ý của mọi người, Chân thành cảm ơn!:wall::025:

Vậy thì bạn nghe "trên" hay nghe các bạn từ WKT này nhỉ.....hiiii.

L

leminhthuyvn

Trung cấp
14/8/07
63
0
6
HP_ HN2
Đinh mức hao hụt hàng hóa chất dệt

Bác này định lập dự phòng đế ăn bớt thuế TNDN của Ông Nhà Nước hay sao thế? Tôi nghĩ việc lập định mức tiêu hao NVL đó dựa trên số liệu thực tế tại doanh nghiệp sản xuất. Trên cơ sở đó có thế tính tăng hoặc giảm theo yêu cầu quản lý thôi. Vì mỗi doanh nghiệp có việc quản lý định mức tiêu hao khác nhau. Ong nào tiết kiệm thì giá thành thấp hơn. Chú nào phung phí thì giá thành cao.

Cảm ơn bạn! Chắc bạn cũng làm về mặt hàng háo chất dệt này rồi. Bạn có thể chỉ cho mình các bước lập đinh mức và cách lập dự phòng được ko ? DN của mình nhập chứ ko sx bạn a. Mình lần đầu làm về lĩnh vực này mong các bạn chỉ giáo.:angel:

L

leminhthuyvn

Trung cấp
14/8/07
63
0
6
HP_ HN2
Không ai rúp em ah. khóc đây. huhu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA