Nộp chậm tờ khai GTGT tháng 8

• Thread starter chauthianhdiem
  • Ngày gửi
C

chauthianhdiem

Guest
7/9/09
3
0
0
35
sai gon
Anh chị làm ơn cho em hỏi, em mới vào làm nên không rõ lắm, bên công ty em đến hiện thời điểm này vẫn chưa nộp tờ khai tháng 8, nay đã là 2/11/09, anh chị cho e hỏi e phải làm thủ tục như thế nào và tiền nộp phạt là bao nhiêu vậy?

Ghi Chú: bên em đã nộp tờ khai tháng 9, và thang 8 bên em chỉ có mua vào, mà không có bán ra.

Thanks anh chị em nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Anh chị làm ơn cho em hỏi, em mới vào làm nên không rõ lắm, bên công ty em đến hiện thời điểm này vẫn chưa nộp tờ khai tháng 8, nay đã là 2/11/09, anh chị cho e hỏi e phải làm thủ tục như thế nào và tiền nộp phạt là bao nhiêu vậy?

Ghi Chú: bên em đã nộp tờ khai tháng 9, và thang 8 bên em chỉ có mua vào, mà không có bán ra.

Thanks anh chị em nhiều!

Ngày mai em đem nộp liền nhé. Nếu T08 không phát sinh thuế GTGT phải nộp thì chỉ bị phạt hành chính thôi. Bạn tham khảo THÔNG TƯ 61/2007/TT-BTC Hướng dẫn thực hiện xử lý vi phạm pháp luật về thuế. Muốn biết chính xác mức phạt là bi nhiêu thì bạn gặp bác quản lý thuế hỏi.

C

chauthianhdiem

Guest
7/9/09
3
0
0
35
sai gon
Cám ơn bạn rất nhiều,phiền bạn có thể cho mình hỏi thêm 1 chút là minh cần phải đem theo những giấy tờ gì ko?và bạn có thể chỉ rõ những giấy tờ đó giúp minh.cám ơn

P

phunglam

Trung cấp
Bạn cứ việc cầm nguyên bộ tờ khai đầy đủ tháng 8 lên nộp. Vì nộp trễ do đó họ sẽ bảo bạn qua Phòng khác và sau khi làm việc xong sẽ được nộp. Mức phạt thì tùy nơi quản lý. Không thống nhất đâu. Nơi nhận hàng tháng họ không nhận tờ khai trễ hạn nên bạn lên là sẽ được chỉ dẫn "đàng hoàng". Cứ an tâm, bảo rằng mình mới vào làm, kiểm tra mới biết nên xin nộp bổ sung.

C

chauthianhdiem

Guest
7/9/09
3
0
0
35
sai gon
thanks chị nhiều lắm,để em lên sở thuế và lam liền,cám ơn nhiều