Đăng ký thêm MST cá nhân

• Thread starter ketoanweb84
  • Ngày gửi
K

ketoanweb84

Cao cấp
23/2/09
291
0
0
33
hn
Công ty e có thêm 4 người mới. Trước đây e đã đăng ký MST cá nhân cho cty rồi
Bây giờ thêm 4 người này thì e phải đăng ký thêm MST cá nhân cho họ đúng ko ạ ( cả 4 người đều chưa có MST cá nhân).
Như vậy thì lần đăng ký mới này có gì khác để phân biệt đây là lần đăng ký thứ 2 so với trước đây ( lần đăng ký đầu tiên). Và số hiệu tệp thì ghi như thế nào ạ?
Mong các bác giúp e

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhung84

Sơ cấp
4/11/07
34
1
8
39
Tp. Pleiku - Gia Lai
Bây giờ thêm 4 người này thì e phải đăng ký thêm MST cá nhân cho họ đúng ko ạ ( cả 4 người đều chưa có MST cá nhân).
Như vậy thì lần đăng ký mới này có gì khác để phân biệt đây là lần đăng ký thứ 2 so với trước đây ( lần đăng ký đầu tiên). Và số hiệu tệp thì ghi như thế nào ạ?
Mong các bác giúp e

Vì là lần đăng ký thứ 2 nên bạn ghi :
- Số hiệu tệp là: 002
Tên file dữ liệu sẽ là: MÃ SỐ TỈNH-MÃ SỐ THUẾ CÔNG TY-002.xls

T

thanhnhung8888

Guest
14/9/09
7
0
0
35
Ha Noi
Thuế Thu nhập cá nhân

Mong các bác giúp e

Hôm trước mình lên cơ quan thuế hỏi họ bảo vẫn làm đăng ký mã số thuế như cũ số hiệu tệp là 02 hoặc 05 vì sợ nhầm lẫn .khi bạn nộp nếu ở trên Hai Bà Trưng họ sẽ đóng dấu và ghi bổ sung bạn ah

K

ketoanweb84

Cao cấp
23/2/09
291
0
0
33
hn
Mình muốn đăng ký người phụ thuộc nữa, thủ tục như thế nào vậy ạ

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
Mình muốn đăng ký người phụ thuộc nữa, thủ tục như thế nào vậy ạ

Về thủ tục thì bạn làm tò khai đăng ký người phụ thuộc theo mẫu 16/ĐK-TNCN

Mời tham khảo các topíc sau
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=73466
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=72859

Nếu trong năm có thay đổi về người phụ thuộc thì phải khai báo ngay.

Cuối năn QT thì kê thêm bản 09/KK-TNCN kèm theo

Đính kèm

• tờ khai người phụ thuộc.doc
    41 KB · Lượt xem: 34
  • ke khai phu thuoc.doc
    43.5 KB · Lượt xem: 37
T

trangnguyen559

Guest
6/5/08
4
0
0
quảng ninh
Em đã có Mã số các nhân ở công ty cũ,đến cty mới có được lập thêm một mã số các nhân khác ko?em vẫn chưa hiểu rõ về Mã số cá nhân
Anh ,chị giải thích giúp em với

K

ketoanweb84

Cao cấp
23/2/09
291
0
0
33
hn
Em đã có Mã số các nhân ở công ty cũ,đến cty mới có được lập thêm một mã số các nhân khác ko?em vẫn chưa hiểu rõ về Mã số cá nhân
Anh ,chị giải thích giúp em với

Mỗi người chỉ được cấp một MST cá nhân thôi mà bạn

C

chin su

Trung cấp
16/5/09
54
0
0
hoang mai
Em đã có Mã số các nhân ở công ty cũ,đến cty mới có được lập thêm một mã số các nhân khác ko?em vẫn chưa hiểu rõ về Mã số cá nhân ------>Mỗi người chỉ được cấp 1 MST cá nhân thôi nó giống như số CMTND đó bạn, do đó đã đăng ký rồi thì dù có chuyển đi đâu thì vẫn sử dụng 1 mã số đó thôi bạn à

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Em đã có Mã số các nhân ở công ty cũ,đến cty mới có được lập thêm một mã số các nhân khác ko?em vẫn chưa hiểu rõ về Mã số cá nhân ------>Mỗi người chỉ được cấp 1 MST cá nhân thôi nó giống như số CMTND đó bạn, do đó đã đăng ký rồi thì dù có chuyển đi đâu thì vẫn sử dụng 1 mã số đó thôi bạn à
Khi đã được cấp mã số thuế cá nhân ở công ty cũ rồi thì lấy mã số thuế đó, khai với công ty mới, và làm lại mẫu 16/KK-TNCN (nếu có). Nếu làm lại thì vẫn là mã số thuế cũ thôi

K

ketoanweb84

Cao cấp
23/2/09
291
0
0
33
hn
E làm đăng ký mới MST cá nhân vào T11/2009
E làm đăng ký người phụ thuộc cùng một lúc, nhưng thời điểm tính giảm trừ là T10/09 có được ko vậy ạ?

V

vet

Guest
5/6/09
1
0
0
Đà Nẵng
Em cũng đang hỏi về việc đăng ký thêm MST cho người ở cty em.Mọi người ơi.mình đang làm bên kế toán xây dựng, chuẩn bị quyết toán năm rồi mà mình chưa biết cách phải làm như thế nào cả.Chứng từ thì ôi thôi.Có ai có kinh nghiệm về kế toán xây dựng không giúp mình với.

Thanks

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
E làm đăng ký mới MST cá nhân vào T11/2009
E làm đăng ký người phụ thuộc cùng một lúc, nhưng thời điểm tính giảm trừ là T10/09 có được ko vậy ạ?

Được, làm đăng ký người phụ thuộc tháng 11 thì có thể tính giảm trừ gia cảnh từ tháng 8(không quá 3 tháng).

T

thuykhue18

Sơ cấp
20/10/08
9
0
0
HaNoi
Được, làm đăng ký người phụ thuộc tháng 11 thì có thể tính giảm trừ gia cảnh từ tháng 8(không quá 3 tháng).

Bạn ơi quy định trên ở đâu vậy, chỉ cho tôi với. Công ty chúng tôi đăng ký MSTCN cho nhân viên từ tháng 2/2009 nhưng vẫn chưa có MST nên chưa đăng ký người phụ thuộc. Nếu đúng như vậy thì gay go nhỉ?

Nguyet huong

Nguyet huong

Guest
Bạn ơi quy định trên ở đâu vậy, chỉ cho tôi với. Công ty chúng tôi đăng ký MSTCN cho nhân viên từ tháng 2/2009 nhưng vẫn chưa có MST nên chưa đăng ký người phụ thuộc. Nếu đúng như vậy thì gay go nhỉ?
Các cá nhân chưa có mã số thuế hoặc đã đăng ký mã số nhưng chưa nhận được mã vẫn được giảm trừ gia cảnh và đăng ký người phụ thuộc khi quyết toán thuế TNCN 2009.
Sang năm 2010 nếu không có mã số thuế TNCN thì không được giảm trừ người phụ thuộc theo đúng quy định của Luật thuế TNCN.

H

HUYNH KIM HANG

Guest
30/10/09
1
0
1
44
tphcm
không được bạn ạ, Bạn đăng ký MST cá nhân tháng 11.09 thì tính giảm trừ của bạn bắt đầu là T11 (còn hồ sơ chứng minh người phụ thuộc của bạn nộp cùng 1 lúc thì càng tốt, hoặc nộp sau cũng được, nhưng phải trước ngày 31/12/2009. Vì nếu bạn nộp sau 31/12/2009 thì sẽ không được tính giảm trừ.
Chào bạn nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA