Cách viết thuế suất trong hoá đơn GTGT

• Thread starter NHNhung
  • Ngày gửi
N

NHNhung

Guest
18/7/07
19
0
0
hà nội
Mình có hoá đơn đầu vào ghi dòng thuế suất là 10% (đáng lẽ chỉ ghi số 10 thôi, còn dấu % thì hoá đơn đã in sẵn nhưng đây ghi cả dấu %) thì có nghiêm trọng không? Không biết có được khấu trừ thuế và tính vào chi phí bình thường không nhỉ? Cảm ơn các bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

potato

Guest
Cần thủ tục gì với chi cục thuế khi thay đổi địa điểm kinh doanh

cty mình trước thuộc Chi cục thuế Đống Đa,từ tháng 8/09 cty chuyển sang địa điểm mới thuộc sự quản lý của quận ba Đình.mình phải làm những thủ tục gì để khai báo với bên chi cục thuế ko/
mong mọi người giúp đỡ.
xin cảm ơn

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
cty mình trước thuộc Chi cục thuế Đống Đa,từ tháng 8/09 cty chuyển sang địa điểm mới thuộc sự quản lý của quận ba Đình.mình phải làm những thủ tục gì để khai báo với bên chi cục thuế ko/
mong mọi người giúp đỡ.
xin cảm ơn

Trước tiên mang phiếu chuyển quản lý (do Cục thuế cấp) và bản sao CNDKKD đến CCT mới để đăng ký và làm việc với BPQL.
Làm mới con dấu mua hoá đơn (theo Đc mới) và tiến hành thủ tục mua hoá đơn.

L

Luc van

Guest
Mình có hoá đơn đầu vào ghi dòng thuế suất là 10% (đáng lẽ chỉ ghi số 10 thôi, còn dấu % thì hoá đơn đã in sẵn nhưng đây ghi cả dấu %) thì có nghiêm trọng không? Không biết có được khấu trừ thuế và tính vào chi phí bình thường không nhỉ? Cảm ơn các bạn.

không sao đâu! ít khi thuế để ý cái đó lắm!
Chúc thàng công!:015:

D

DatThuy

Guest
29/8/09
3
0
0
Ha Noi
Cong ty minh lam ve linh vuc tu van du hoc, cac ban cho minh hoi hoa don dau ra hang thang cua cty se xuat nhu the nao de ke khai doanh thu vi da hoat dong duoc 10 thang roi ma chua co hoa don dau ra nao??? minh moi lam nen rat mong duoc cac ban giup do
Thue suat VAT la bao nhieu % cho hoa doan dau ra ben cty minh
Cam on ca nha nhieu nhieu nhe

D

DatThuy

Guest
29/8/09
3
0
0
Ha Noi
Minh muon hoi them la can cu de xuat hoa don la hop dong ky giua cong ty va hoc sinh du hoc hoac la giua cong ty minh voi cong ty cung ung hoc sinh cho ben minh, ngoai ra can them ho so gi nua khong???giup minh voi nhe

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA